Công trình KumHo Asiana Plaza- HCMC

Herot

HVACR Staff
Dear anh em,

Nhân tiện có dịp ghé chân qua chơi ở KumHo liền tranh thủ làm vài tấm gửi trong phòng máy gửi anh em tham khảo để học hỏi thêm hệ thống Lạnh của công trình này nha các bác.

Tổng quan chiều cao của công trình này, cụm công trình gồm 3 tòa nhà nằm gần nhau, 1 cái là văn phòng, 1 cái khách sạn và 1 cái là khu căn hộ cao cấp. Công trình này nổi tiếng là sạch sẽ vì được xây dựng trên khuôn viên khu đất trung tâm thành phố mà không hề có chút bụi đất ra đường phố, tất cả các xe ra vào đều được cọ rửa kỹ lưỡng. Hoan nghênh các bác Củ Sâm KumHo nhiều lắm, mong rằng các công trình khác đều học tập theo họ ở điểm này.

Khu này là cái gì thì cũng quên mất tiêu rồi các bác àh

Hình ảnh lắp đặt ống nước trong phòng máy:

Công trình này dùng 4 chiller ly tâm của Carrier, hình như khoảng 800-900RT gì đó quên mất tiêu rùi, cái con chiller này nghe nói là từ bác Trung Của ( Trung Quốc) về chứ, hèn chi giá rẻ bèo hihhi:

Còn đây là khu vực đặt bơm của công trình này, nói thật là Herot đi nhiều công trình rồi và cũng trải qua thiết kế nhiều phòng máy lắm rồi mà chưa bao giờ thấy công trình nào thiết kế lắp đặt phòng máy \'củ chuối\' như công trình này, các bác cứ nhìn đường ống nước của nó chạy vòng lên rồi chạy xuống là biết ngay tốt xấu mô tê hihhi. Anh em nhà hvacr.vn mà dùng Revit để dựng phòng máy này thì đảm bảo không có trường hợp đụng lên đụng xuống khi thi công thế này.

Cận cảnh chú Bơm chút nha

Còn đây là cái VAV Box sau khi đã được lắp đặt xong

Herot thấy sao nói vậy thôi heng, lỡ có đụng chạm bác nào làm công trình này thì mong các bác thứ lỗi bỏ qua dùm tại hạ chút hihhi :woohoo: :woohoo: :woohoo:

Trả lời: Công trình KumHo Asiana Plaza- HCMC

Dung la thiet ke he thong ong hoi vong veo chut.Nhung ban ko nen noi nang loi qua.Biet dau trong qua trinh di ong no co phat sinh nhung vuong mac nen nguoi thiet ke môi chon cach di nhu the.B)

Cảm ơn bác Herot. Bác có chộp được tấm ảnh nào của hệ thống PCCC không, post lên cho mọi người tham khảo với.

Hi Bac Herot

Bac nay chac di nhieu , biet nhieu , hieu nhieu
Ham mo bac qua
Bua nao co di ngang ctrinh hut bui nao do
chup cho minh tham khao voi nhe

Thanks

Mình đang thi công hệ DVM của căn hộ cao cấp KumHo Plaza, bên TK tệ quá làm tụi mình hơi vất vả khi thi công, nhưng cũng được cái là tụi Hàn Quốc chỉ đâu thì mình làm đó, không phải suy nghĩ nhiều, miễn là tiến độ Ok là được rùi, tụi hàn này cũng biết điều lắm, lễ nó dẫn ae đi nhậu.

Uppp cái nào. Thanks Herot. Nghe nói Herot chơi toàn đồ Hi-Tech k mà sao mấy cái hình trong phòng máy hơi bị mờ tí. Làm AE k thấy rõ được cái sự lòng vòng của đường ống

Chúng tôi thuộc tập đoàn LIANGCHI ĐÀI LOAN.
Chuyên SX, KD THÁP GIẢI NHIỆT và TANK chứa hoá chất.có mặt tại VIỆT NAM trên 30 năm chúng tôi đã xây dựng đuợc một thương hiệu vủng chắc.chế độ HẬU MÃI chu đáo.bạn có thể yên tâm khi sử dụng sản phẩm của chúng tôi.
Chúng tôi sẽ giúp bạn hiểu sâu hơn về tháp giải nhiệt.
Hãy cho chúng tôi cơ hội để phục vụ các bạn!
Chân thành cảm ơn!

Ha Van Thong
Cell: 0903 617247
Email: [email protected]; [email protected]

Chúng tôi thuộc tập đoàn LIANGCHI ĐÀI LOAN.
Chuyên SX, KD THÁP GIẢI NHIỆT và TANK chứa hoá chất.có mặt tại VIỆT NAM trên 30 năm chúng tôi đã xây dựng đuợc một thương hiệu vủng chắc.chế độ HẬU MÃI chu đáo.bạn có thể yên tâm khi sử dụng sản phẩm của chúng tôi.
Chúng tôi sẽ giúp bạn hiểu sâu hơn về tháp giải nhiệt.
Hãy cho chúng tôi cơ hội để phục vụ các bạn!
Chân thành cảm ơn!

Ha Van Thong
Cell: 0903 617247
Email: [email protected]; [email protected] http://hvacr.vn/diendan_old_attache..._V___mau-6caaee67974790ad54ea91c62e2a341c.rar

Chào bác Herot, mình đang làm dự án Keangnam Hanoi Landmark Tower cũng của mấy chú Hàn. Xin hỏi bác làm ở KumHo có cái specification về M&E nào không, gửi cho mình xin nhé.
Bên này bọn nó chẳng có cái spec nào.
-------------------------------------------------------------------------
Nguyen Van Quang
Keangnam Enterprise.
Project: Keangnam Hanoi Landmark Tower.
Tel: (+84-4) 37-833-035 / FAX: (+84-4) 37-833-038
Mobile: (+84) 904 265 739
Email: [email protected]
Website: www.landmarktower.com.vn

Hình mới cập nhật

Chào bác Herot,

Hôm trước tôi có đi thăm công trình Kumho tiện thể chộp vài tấm hình đem lên đây share cho anh em. Có một số tấm chưa rõ chú thích thế nào nhờ bác Herot giúp 1 tay nhé.

1-Máy lạnh hệ VRF của Samsung dùng cho khối căn hộ

cái thiết bị kế bên là gì vậy Herot?

2-Bên trong toilet của căn hộ. Ống nước thải, ống cấp nước nóng-lạnh, ống gió thải toilet

3-FCU trong căn hộ

4-Quạt này là quạt hút toilet thì phải

5-Một trong những tầng hầm. Tầng hầm của công trình này rộng mênh mông. Hình như dùng JetFan, không thấy hệ thống Duct

6-Phòng quạt tầng hầm

7-Quạt tạo áp cầu thang

8-Miệng gió tạo áp cầu thang, chưa gắn grille

9-Phòng máy thang máy

10-Một góc office. AHU-Carrier VAV-Trane

11-FCU ở sảnh thang, lobby

12-AHU ở sảnh chính

13-Water cooled centrifugal chiller 800TR x 4 của Carrier

14-Cooling tower

http://upload.hvacr.vn/_UNCLASSED/2009-04/FCU_trong_can_ho_1.jpg[/IMG]
Các bác cho hỏi: Thiết bị màu cam nối vào ống sắt sơn chống sét màu đỏ bằng ống mềm màu bạc là gì vậy? Có phải là đầu sprinkler không?
Thanks,

exlife86 viết:
http://upload.hvacr.vn/_UNCLASSED/2009-04/FCU_trong_can_ho_1.jpg[/IMG]
Các bác cho hỏi: Thiết bị màu cam nối vào ống sắt sơn chống sét màu đỏ bằng ống mềm màu bạc là gì vậy? Có phải là đầu sprinkler không?
Thanks,

hình như là vậy.

to Herot: cho tôi hỏi cái máy to to hiệu Apac đặt trên roof kế bên các dàn nóng VRF là thiết bị gì vậy?

cái ống mềm màu cam đó là ống mềm dùng cho sprinkler đối với office.vì trong office khi sử dụng tấm trân thạch cao nên sử dụng ống mềm để đơn giản hóa đi quá trình lắp đặt.cái này thì nước ngoài sử dụng nhiều rồi mà TCVN vẫn chưa cho áp dụng.

Các bác có biết đơn vị nào cung cấp ống mềm dùng cho sprinkler không?
Tôi nghĩ máy hiệu Apac có thể là thiết bị đun nước nóng dạng heat pump???

tnv viết:
exlife86 viết:

Thanks,

hình như là vậy.

to Herot: cho tôi hỏi cái máy to to hiệu Apac đặt trên roof kế bên các dàn nóng VRF là thiết bị gì vậy?[/quote]

Cái máy hiệu Apac chính là Heat Pump sản xuất nước nóng đó bác, do công trình này thiết kế dùng HP cho các khu vực khách sạn mà.

Back
Bên trên