Công Nghiệp Cách nhiệt trong và cách nhiệt ngoài đường ống gió!i

Trả lời: Cách nhiệt trong và cách nhiệt ngoài đường ống gió!i

Thực ra tôi ko hiểu Newwind là củ gì. Hết châm người này củ chuối đến người khác. Giờ tui mới biết bác là củ cải. Chuyên cãi đây mà ..:laugh:

cái vấn đề có chút xíu tôi đã nói từ đầu là ko ai vừa tiêu âm lại vừa bọc luôn bên ngoài. Bác newwind lại bảo tôi sai đề.
Tôi đã dẫn chứng là người ta đi cach nhiệt trong, thì giua ông tieu am va cach nhiệt trong, cũng như giữa 2 đoạn ống cách nhiệt trong, thì đâu có bọc một lớp bao che nào bên ngoài đâu. ( thì giữa ống tiêu âm - hay bọc tiêu âm với lớp cách nhiệt ngoài cũng thế)
Ông nội cứ cãi là bọc che chút xíu hoặc bọc hết luôn. ( ai cấm- bọc nhiều thì tốt) Ỗng còn cãi là cho hợp tình hình nước VN nghèo.

Ko biết ai đụng chạm tới ổng mà ổng châm chích tùm lum, chê bai tùm lum. Chẳng thấy ổng cho ý kiến gì hay ho.

Ếch :woohoo: ngồi đáy giếng. Lúc nào cũng thấy ổng cho là đúng, toàn chê người :woohoo:

Tôi khâm phục bác ấy lắm. Dám chê người tức là phải giỏi. Nhưng tôi chưa học được bác ấy chút kinh nghiệm nào vì ko thấy bác ấy giải thích cặn kẽ. Toàn chê rồi để đấy.

thuclee viết:
Thực ra tôi ko hiểu Newwind là củ gì. Hết châm người này củ chuối đến người khác. Giờ tui mới biết bác là củ cải. Chuyên cãi đây mà ..:laugh:

cái vấn đề có chút xíu tôi đã nói từ đầu là ko ai vừa tiêu âm lại vừa bọc luôn bên ngoài. Bác newwind lại bảo tôi sai đề.
Tôi đã dẫn chứng là người ta đi cach nhiệt trong, thì giua ông tieu am va cach nhiệt trong, cũng như giữa 2 đoạn ống cách nhiệt trong, thì đâu có bọc một lớp bao che nào bên ngoài đâu. ( thì giữa ống tiêu âm - hay bọc tiêu âm với lớp cách nhiệt ngoài cũng thế)
Ông nội cứ cãi là bọc che chút xíu hoặc bọc hết luôn. ( ai cấm- bọc nhiều thì tốt) Ỗng còn cãi là cho hợp tình hình nước VN nghèo....
Ếch :woohoo: ngồi đáy giếng. Lúc nào cũng thấy ổng cho là đúng, toàn chê người :woohoo:
Thế là bao nhiêu năm ăn học đổ xuống sông xuống biển rồi, nói đi nói lại vẫn bảo thủ, đã dốt mà còn oai, mà đã oai nhưng lại dốt đến mức độ mà không biết dấu dốt!Bó tay với bác \"ếch ngồi trên giếng\",xin thưa AE chúng tôi chỉ là những \"con người nhỏ bé mà thôi\". Thân!

:laugh:

Ông cứ dấu dốt một mình ông đi.

Ở diễn đàn ko phải đang chia sẽ cái dốt sao?
:dry:

Chúng tôi thuộc tập đoàn LIANGCHI ĐÀI LOAN.
Chuyên SX, KD THÁP GIẢI NHIỆT và TANK chứa hoá chất,.có mặt tại VIỆT NAM hơn 10 năm, với thương hiệu được khách hàng tin tưởng hơn 40 năm qua chúng tôi đã xây dựng đuợc một thương hiệu vững chắc.chế độ HẬU MÃI chu đáo.bạn có thể yên tâm khi sử dụng sản phẩm của chúng tôi. Ngoài ra, chúng tôi còn hiểu được nhu cầu của khách hàng, cho nên Chúng tôi đã xây dựng nhà máy tại Việt Nam từ năm 2005.Còn những chủng loại tháp khác thì chưa có nhà máy tại Việt Nam.....
Chúng tôi sẽ giúp bạn hiểu sâu hơn về tháp giải nhiệt.
Hãy cho chúng tôi cơ hội để phục vụ các bạn!
Chân thành cảm ơn!

Ha Van Thong
Cell: 0903 617247

LIANG CHI II (VN) INDUSTRY CO., LTD
HCMC OFFICE

Đọc 1 lần từ A đến Z, thấy người châm ngòi nổ trước là bác new wind, người ta cũng có kinh nghiệm riêng và vào diễn đàn chia sẻ, chưa gì bác đã chê bai, dù lạc đề, hay sai, bác cũng nhẹ lời thôi chứ. Xem các bác cãi nhau chóng mặt, tiếc cho 1 câu hỏi hay.
Em không phải dân NHiệt lạnh, e không dám nói vấn đề kỹ thuật với bác đâu, em mong các bác nào có kinh nghiệm vụ này tiếp tục vào góp ý, chia sẻ, đừng để sân chơi biến thành nơi tranh luận tóe lửa của mấy bác.

Ðề: Trả lời: Cách nhiệt trong và cách nhiệt ngoài đường ống gió!i

Ống gió tiêu âm dùng tole soi lỗ bên trong tại vị trí co, lượn thì tổn thất áp có nhiều không vậy các bác? Có thể so sánh tỉ lệ tổn thất áp với ống cách nhiệt ngoài không? Mình đang trăn trở vấn đề này. Bác nào biết chỉ giúp mình với nhé. Thanks

À ý tôi nói là không ai bọc bên trong rồi bọc bên ngoài cả.

http://upload.hvacr.vn/_UNCLASSED/2009-06/M_12.pdf [/img]
http://upload.hvacr.vn/_UNCLASSED/2009-06/M_12.pdf

Bac thuclee oi bác nói ko đúng, bên mình chuyên cung cấp vật liệu cách nhiệt đây, hầu như toàn là cách nhiệt bên ngoài đấy bạn. nếu bạn cần mình sẽ cho bạn xem 1 số hình ảnh nhé

Lão \"Thuclee\" này có khi cong chả hiểu người ta hỏi gì.Người ta hỏi là 2 đoạn ống gió trong đó 1 đoạn tiêu âm trong, một đoạn bọc bảo ôn ngoài.Lão còn nói là ống đi bên ngoài bảo ôn trong vì lí do thẩm mĩ thì chứng tỏ bố nầy cũng chẳng có tí kiến thức nào trong đầu, chắc \"nghe hơi\" dân hvac nói cũng đòi múa may ra oai.Xin thưa với \"đồ củ chuối\" là bọc bảo ôn trong vì lí do kĩ thuật là chủ yếu, còn bảo ôn ngoài với vật liệu mới(vd: seikéui...) thì đẹp thôi rồi, tất nhiên là đẹp hơn ống \"cởi truồng\" rô hết mặt bích và mối ghép mí ra ngoài rồi phải ko các bác! Đề nghị ko biết thì dựa cột mà nghe.E nói hơi quá lời mong Thuclee vì chân lí mà đừng giận nhé!B)

ủa bác Newwind bên cty nào vậy ? sao bác biết cách nhiệt SEKISUI. EM bên đó đây

Chúng tôi thuộc tập đoàn LIANGCHI ĐÀI LOAN.
Chuyên SX, KD THÁP GIẢI NHIỆT và TANK chứa hoá chất,.có mặt tại VIỆT NAM hơn 10 năm, với thương hiệu được khách hàng tin tưởng hơn 40 năm qua chúng tôi đã xây dựng đuợc một thương hiệu vững chắc.chế độ HẬU MÃI chu đáo.bạn có thể yên tâm khi sử dụng sản phẩm của chúng tôi. Ngoài ra, chúng tôi còn hiểu được nhu cầu của khách hàng, cho nên Chúng tôi đã xây dựng nhà máy tại Việt Nam từ năm 2005.Còn những chủng loại tháp khác thì chưa có nhà máy tại Việt Nam.....
Chúng tôi sẽ giúp bạn hiểu sâu hơn về tháp giải nhiệt.
Hãy cho chúng tôi cơ hội để phục vụ các bạn!
Chân thành cảm ơn!

Ha Van Thong
Cell: 0903 617247

LIANG CHI II (VN) INDUSTRY CO., LTD
HCMC OFFICE

Bác Thong ơi hình như bác vô hok đúng lúc rồi, mọi người đang tranh cải vấn đề cách nhiệt chứ đâu phải tháp giải nhiệt đâu....

Ðề: Cách nhiệt trong và cách nhiệt ngoài đường ống gió!i

Tháy các bác tranh cãi nhiều quá Em vào đổ thêm ít xăng không đúng các bác đừng chém nhé.
Theo em, cách nhiệt mục đích để giảm tổn thất nhiệt. Tiêu âm dùng để giảm ồn.
Tuy nhiên, các vật liệu tiêu âm thường dùng các vậ liệu có khả năng cách nhiệt nên khi đã bọc tiêu âm phía trong rồi thì mình không cân bọc cách nhiệt nữa. Còn chỗ giáp mí thì như các bác đã nói mình bọc thêm vao một khúc nữa là ok.
Em nói vậy mà không hợp ý thì các bác cũng đừng chém.
Chào các bác!b-(

Back
Bên trên