trời ơi là trời

khanhnguyen

Thành Viên [LV 0]
các anh kỹ sư nhiệt lạnh biết không trường của em học( đại học công nghiệp hà nội) ma nganh nhiệt lạnh năm ngoái lấy 19,5 ma năm nay chỉ có 15 điểm thôi chán thế, hôm nay xem điểm chuẩn mà em thấy ngán luôn đó chả biết mọi người nghĩ về ngành này thế nào nữa bùn quá các anh ơi!!!!!!:unsure: :unsure: :unsure: :unsure: :unsure:

Trả lời: trời ơi là trời

Lần sau Post bài cho đúng chuyên mục nhé bạn.
Mình move vào đây cho phù hợp.

Tình hình là bên ngoài họ cũng hiểu rõ về ngành này lắm .

Cứ tưởng học xong là ra lề đường sửa máy lạnh 2 cục .

:blink: Em quan trọng điểm đóm làm gì cho mệt? Cứ học tốt ra trường đi làm là được rồi. Mấy trường ĐH dân lập hay bán công cũng lấy điểm thấp hơn đó thôi.
Quan trọng là có đủ tư duy để ra trường làm được việc hay không thôi.;)

nói đi nói lại, tôi cũng phải công nhận trong lĩnh vực xây dựng trung bình (mặc dù vẫn có những đại gia)ngành điều hòa thông gió là ít xiền hơn cả, kể ra cũng hơi buồn!

huce1155346 viết:
nói đi nói lại, tôi cũng phải công nhận trong lĩnh vực xây dựng trung bình (mặc dù vẫn có những đại gia)ngành điều hòa thông gió là ít xiền hơn cả, kể ra cũng hơi buồn!

Cũng buồn thật!

theo mình thì bạn kô việc gì phải buồn như vậy, bởi vì con số điểm tuyể chưa nói lên đc điều gì, cái đó chủ yếu do số lượng đang ký ít thì lấy ít điểm thôi. những người đó họ chưa nhận ra đc tiềm năng như ae chúng ta, với lại toàn bộ các ngàng nhiệt ở Vn đều lấy điểm thấp đâu mà lo, tôi không chút băn khoan gì về điều đó ca, haha!!!B)

Mình thấy điểm chuẩn đâu có quan trọng, tại vì ít người thi nên điểm thấp thôi, xã hội còn nhiều người chưa biết đến mình, nhưng nhu cầu thì thấy rõ rồi đó. Mình thấy ngành này cũng hay hay, chúc các bác mạnh khoẻ, công tác tốt hén.

Ka ka! 15 hay 16 đau quan trọng đâu!
Không thấy câc đại s gia khoái 15 hay 16 lắm sao.
Cái chính là tiềm năng đang sẵn có và sẽ phát triển trong tương lai, mặc dù thấy các pác nói cũng đung, ít xiền thật! Híc!

Ðề: Trả lời: trời ơi là trời

Theo em thấy điểm tuyển sinh thường gắn liền với nhu cầu xã hội. mặc dù hiện nay nhu cầu xã hội có nâng dần lên, tuy nhiên nhu cầu vẫn còn ở mức trung bình thấp. Vả lại nhận thức về điều hòa không khí của mọi người chưa thực sự hiểu hết ý nghĩa của nó. Em nghĩ tương lai gần nó sẽ phát triển rất mạnh không những trong tiện nghi mà còn cả trong các yêu cầu công nghệ sản xuất nữa.

Ðề: trời ơi là trời

đừng có nghĩ điểm chuẩn em à
trong lịch sử thi cử có năm 1977 thực hay : đh tổng hợp (hn) lấy chuẩn 13, đh bách khoa (hn) lấy chuẩn 14,5 điểm.
còn có năm nào như vậy không nhớ. nhưng vẫn cứ bình thường, ai học cứ học. còn cái chuyện tiền, đâu có gì.
cái trường dạy kiếm tiền tốt nhất là trường đời.
cái bằng có giá trị nhất là cái bằng lòng.
cứ thế mà xét, ai học thì cứ học, ai tiền cứ tiền. còn tiền nhiều mà có giữ được hay lại ... mất cắp hết thì mới đáng buồn chứ.

Back
Bên trên