tính toán nối đất

hotmit_86

Thành Viên [LV 0]
mình đang vướng phải một công trình đất trống để đóng cọc nối đất còn rất ít, trong khi đó cần 2 hệ thống cọc nối đất và cọc nối đất chống sét.
muốn xin lời tư vấn từ các chuyên gia.
mình còn một mẩu đất hình thang 2.4m , 3.0m và chiều cao là 3.5m

Ðề: tính toán nối đất

mình đang vướng phải một công trình đất trống để đóng cọc nối đất còn rất ít, trong khi đó cần 2 hệ thống cọc nối đất và cọc nối đất chống sét.
muốn xin lời tư vấn từ các chuyên gia.
mình còn một mẩu đất hình thang 2.4m , 3.0m và chiều cao là 3.5m

Công trình của bạn chẳng biết có cao hay không????:)):)):))
Ngoài ra xung quanh công trình của bạn có cái gì cao hơn không???o-+o-+o-+
Chống sét thì quan trọng nhưng sét không đánh những kẻ lùn. Những kẻ cao lớn thì sợ sét chứ lùn thì sợ gì???
Do vậy phải khảo sát xem có cần lưới chống sét không??? Nếu không cần thì bỏ đi!
Mảnh đất còn trống của bạn đúng là chỉ đủ cho tiếp địa an toàn thôi! Với mảnh đất đó thì tùy theo chất lượng đất mà quyết định. Nếu là đất phù sa thì chỉ cần 1 cọc dài 5 mét đóng thẳng xuống đất là đủ (cọc tiêu chuẩn là 2.4m, vậy để đóng 4.8 mét thì cứ nối cọc và đóng xuống)

tòa nhà có chiều cao là 23m tại cầu đất hải phòng, mình sử dụng kim thu sét pulsar tuy nhiên mình còn đang có chút vướng mắc về hệ thống tiếp địa. mình cũng đang xem xét việc sử dụng giếng khoan, tuy nhiên mình vẫn băn khoăn về cách tính toán sao cho chủ đầu tư thấy thỏa đáng

Mình đang bán Pulsar nè ... nếu bạn khoang giếng thì nó ổn định hơn so với đóng cọc .. cần thiết thì cứ đổ thêm bột Gem ( hóa chất giảm trở ) .
chủ đầu tư nào chẳn thích sự an toàn cao và ổn định chứ .. cần thì cứ allo cho minh hén Long Hưng 0903.78.48.18

Back
Bên trên