tieu chuan thiet ke M&E cho cao oc van phong

thanhliem2308

Thành Viên [LV 0]
Hi moi nguoi
hien nay em dang lam do an thiet ke cung cap dien cho cao oc van phong, co ai co nhung tieu chuan cho em xin duoc k, rat thanh that cam on
Cac tieu chuan nhu: cao oc van phong thi cac nguon cap cho cho khach hang thue minh dua vao tie chuan, tai lieu hay quy dinh nao, giup em nha, de thay co van dap em tra loi, hiiiiiiiiiiiiiiiii
rat cam on

Gửi anh.

em có ít tài liệu về thiết kế building theo tiêu chuẩn ASHRAE. Bác nào cần tải về xem để tham khảo thêm.

Đính kèm

• TIEU CHUAN THIET KE BUILDING DUA THEO ASHRAE.pdf
    225.2 KB · Xem: 663
Tiêu chuẩn thì nhiều lắm. Bác cần tiêu chuẩn chi tiết nào thì email cho em . em gửi bác tham khảo. Em thì có gần như trọn bộ tiêu chuẩn thiết kế M&E cho công nghiệp và dân dụng.
Email: [email protected]

Mình thấy bạn làm đồ án thiết kế cung cấp điện cho tòa nhà cao tầng văn phòng thì theo mình bạn chỉ cần quan tâm đến tiêu chuẩn chiếu sáng ( tức yêu cầu về độ dọi - lux ), tiêu chuẩn về an toàn chống sét và tiếp địa an toàn. còn về yêu cầu mức độ cung cấp điện thì đối với cao ốc văn phòng thì là phụ tải loại 3 ( tức chỉ được cung cấp điện bằng 1 nguồn điện lưới duy nhất - bên điện lực chỉ cấp cho bạn 1 điểm đấu duy nhất ). còn nguồn thứ 2 thì bạn phải chạy bằng máy phát điện thông qua ATS ( tuy theo yêu cầu mà mức độ dự phòng phụ tải là bao nhiêu % thì tính toán để máy phát đáp ứng được ).
hiện giờ có TCVN-2005 về chiếu sáng trong công trình
TCVN -2007 về chống sét nối đất và quy cách đặt thiết bị điện, đi đường cáp điện.

Mình thấy bạn làm đồ án thiết kế cung cấp điện cho tòa nhà cao tầng văn phòng thì theo mình bạn chỉ cần quan tâm đến tiêu chuẩn chiếu sáng ( tức yêu cầu về độ dọi - lux ), tiêu chuẩn về an toàn chống sét và tiếp địa an toàn. còn về yêu cầu mức độ cung cấp điện thì đối với cao ốc văn phòng thì là phụ tải loại 3 ( tức chỉ được cung cấp điện bằng 1 nguồn điện lưới duy nhất - bên điện lực chỉ cấp cho bạn 1 điểm đấu duy nhất ). còn nguồn thứ 2 thì bạn phải chạy bằng máy phát điện thông qua ATS ( tuy theo yêu cầu mà mức độ dự phòng phụ tải là bao nhiêu % thì tính toán để máy phát đáp ứng được ).
hiện giờ có TCVN-2005 về chiếu sáng trong công trình
TCVN -2007 về chống sét nối đất và quy cách đặt thiết bị điện, đi đường cáp điện.
Các tiêu chuẩn bác nhắc trên giờ không còn phù hợp nữa rồi. Chi tiết xem : ở đây

Back
Bên trên