Thảo luận về Revit MEP

Ðề: Trả lời: Thảo luận về Revit MEP

Anh Hùng cho em hỏi cái. Bản 2011 này khi vẽ sơ bộ kiến trúc thì lúc vẽ tường và cột, nó joint lại với nhau liền một khối luôn (có chung mặt cắt) chứ không phải tách riêng như trên bản vẽ CAD. Em tìm hiểu trên mạng thì nó nói là do structural column và architect column gì đó. Em chưa hiểu rõ phần này lắm. Anh có thể hướng dẫn thêm được không?

Để đúng thực tế thì dùng Structure Column, Structure Bearm sẽ không bị như vậy. Còn dùng Column thì coi như thừng trang trí, có xuất hiện tùơng (coi như phương án mấy bác KTS đưa ra, còn chưa quan tâm đến kết cấu).

Ðề: Thảo luận về Revit MEP

Link die het roi bac oi, em den tre qua , bac co the cho e lai link de load khong? Neu torrent thi rat tot ...thanh xo bac cai.

Tặng anh em một cái Pump (Family) cho Revit xuất từ AutoCAD MEP qua
http://upload.hvacr.vn/_UNCLASSED/2008_08/M_Pump___Base_Mounted_200x200_1217666346.rar

Tinh hinh là anh em vào xem chủ dề nầy cũng nhiều đấy, nhưng sao ít tham gia thảo luận qua, số tham gia thì chưa tập chung vào kỹ thuật lắm, có nhưng bạn cứ đặt mãi câu hỏi về cấu hình, mặc dù câu đó đã có ở nhưng trang đầu rồi. (Hình như Đồng chí đó không đọc thì phải - vào cái là đọc trang cuối luôn thì phải)
Hi bác Hùng,
Bác Hùng thông cảm e cũng thường vô đây để đọc tài liệu nhưng vì e chưa rành về Revit nên ko dám thảo luận ở đây mong pac thông cảm
thks

Bạn Hùng ơi! cho mình hỏi với, mình đang đọc tài liệu hưỡng dẫn Revit MEP 2008 của bạn. Cho mình hỏi: Trong phần "tạo tham số hình dạng" ý nghĩa của nó để làm gì?

Xin chào bạn DaongocHungPk.
Bạn có thể cho mình hỏi là từ bản vẽ mb cad có thể chuyển sang revit mep được không. Nếu được thì cách chuyển như thế nào. Cảm ơn trước nha.

Xin chào bạn DaongocHungPk.
Bạn có thể cho mình hỏi là từ bản vẽ mb cad có thể chuyển sang revit mep được không. Nếu được thì cách chuyển như thế nào. Cảm ơn trước nha.

- Đơn giản lắm,
- Bạn vào Tab "Insert" --> Import CAD--> Chọn file muốn chuyển vào.
- Chú ý, nếu bạn muốn lấy MB tầng 1, thì hãy mwoif file CAD bằng AutoCAD sau đó xóa hết các MB khác, chỉ dữ lại duy nhất MB Tầng 1, và di chuyển về đúng gốc 0,0,0.
- bạn làm gặp vướng mắc gì thì đưa nên đây mình giải đáp.
- Chúc bạn thành công.

Nhưng làm thế nào để cho đúng tỷ lệ. Mình làm theo như thế nhưng khi đo kích thước thì không đúng

Nhưng làm thế nào để cho đúng tỷ lệ. Mình làm theo như thế nhưng khi đo kích thước thì không đúng

Khi Import bạn chọn đơn vị Import như hình (bảo về ngay từ đâu):

- Nhưng lỡ đưa vào rồi (nhiều lúc nôn nóng.... không kịp) ... lại gặp unit không đúng (dính trưởng) thì delete cái file import đi (đi bác sĩ phá đi). Sau đó làm như hình trên là Ok.

- Nhưng cũng lỡ đưa vào rồi (nhiều lúc nôn nóng.... không kịp) ... lại gặp unit không đúng (dính trưởng) mà lại không muốn delete (không muốn phá) cái file import đi ... thì kích phải chọn Properties --> Edit Type --> Chọn lại Import Units (đi bác sĩ chăm sóc cho mẹ tròn con vuông) hehehehehe :D:D:D:D:D. Xem hình:

Chúc mọi ngưòi vui.

Mấy cái content ở trang 27 tớ lấy về nhưng khi load ở trong Revit MEP 2010 thì vẫn thiếu bạn ạ. Nhà chưa có mạng lên ko load được. Giúp tớ lấy đủ mấy cái content và family gì nữa với

Mấy cái content ở trang 27 tớ lấy về nhưng khi load ở trong Revit MEP 2010 thì vẫn thiếu bạn ạ. Nhà chưa có mạng lên ko load được. Giúp tớ lấy đủ mấy cái content và family gì nữa với

Bạn chạy ra quán CD, DVD Software gần cổng trường ĐH BK mua cho nhanh.

Thân chào!
Mình đã download và cài đặt bản 2008 thành công nhưng còn link crack thì die mất rồi.Mình đang dùng thử.không biết anh em nào có seri number hay file crack nào thì send lên cho anh em tham khảo với nha.Có thể send qua mail của mình:[email protected]
Thanks!

Chào các anh,
Có ai biết nạp lại thư viện thời tiết cho phần tính toán công suất điều hòa ở Revit MEP 2010 ko? Chỉ giúp mình với.
THanks

Lâu nay mình làm bản vẽ cad ko a`, biết revit mep lâu rồi nhưng sao chưa có công trình nào có vẽ bằng revit hết, có nên học không các bạn? mình không biết thực tế bjo có phổ biến không và khi bên kiến trúc chỉ đưa bản cad thôi thì mình có nên làm lại bằng revit ko? băn khoăn wa! chỉ giáo mình với ^:)^

anh cho em hỏi tý, em mua đĩa revit mep từ 2009 nhưng đến giờ mới tập xử lý nó, nhưng sao sau khi cài khi open không thấy "Training files"? Vào "new" trong "project" vẽ đại nhưng không save đc, hịc, jup em với!!!^:)^

2012 rồi bạn à?Chưa save được do chưa crack? thiếu training file do chưa update content.

Back
Bên trên