plc

Trả lời: plc

Chào bạn !
Mình sẽ trả lời câu hỏi của bạn như sau:
\"Bạn làm đồ án tốt nghiệp kho lạnh ?\"
1- Không phải là \"phầm mềm bậc thang\", mà là \"ngôn ngữ lập trình PLC hình thang.Đây là dạng ngôn ngữ đồ hoạ\"
2- Bạn dùng PLC của hãng nào thì dùng phần mềm lập trình cho PLC của hãng đó. Và có thể lập trình theo: ngôn ngữ liệt kê lệnh (STL), ngôn ngữ hình thang (LAD) hay ngôn ngữ hình khối(FBD)tuỳ ý bạn. Các phần mềm của hãng thường hỗ trợ các dạng ngôn ngữ lập trình này.
Vi dụ: Siemens-thì dùng: MicroWin
Omron-thì dùng: Syswin
Mitsubitsi-thì dùng: GX_Developer
Delta-thì dùng: WPLSoft
...
Chúc thành công !

chào bạn,
Nếu dùng PLC để điều khiển kho lạnh và xây dựng hệ thống giám sát cho nó luôn thì mình nghĩ bạn nên dùng PAC. Vì PAC có những ứng dụng cao cấp hơn PLC. VỚi sức mạnh truyền thông, hỗ trợ giao tiếp cơ sở dự liệu, lập trình theo ngôn ngữ Lưu đồ, ...bạn có thể xây dựng hệ thống của mình một cách nhanh nhất. Lầu Năm góc họ sử dụng PAC của Opto 22 để điều khiển Giám Sát toàn bộ hệ thống đó bạn.
PAC của hãng Opto 22 : www.opto22.com

Hiện mình là phụ trách Opto 22 tại Việt Nam, nếu bạn cần tài liệu, mình có thể giúp bạn.
--
Thanks & Best regards,
Nguyen Thanh Binh
Technical Support
Marketing and Training
Automation Solutions
PAC OPTO22 (USA)
Dai Viet Controls & Instrumentation Company Ltd.
245 Hau Giang St., Ward 5, Dist. 6
Ho Chi Minh City, Vietnam
Tel: 84-8-62932.662
Phone: +84-9-37.031.036
Fax: 84-8-62932.663
Email: [email protected] www.daviteq.com

mình xài omron cp1a mà viết bằng sywin thì nó ko nhận mà viết bằng cx-progpammer thì nó nhận plc.nhưng mình ko bt cách nào để nạp chương trình vào.có bác nào có tài liệu hướng dẫn sử dụng cx-programmer ko?

Back
Bên trên