Cần giúp Nước sử dụng cho Tháp giải nhiệt (Cooling Tower)

dung.vtt

Thành Viên [LV 0]
Em đang làm 1 dự án "Trữ nước mưa=> xử lý nước mưa để sử dụng cho Tháp giải nhiệt (Cooling tower)". Ai có kinh nghiệm chủ đề này cho em hỏi với ạ!

Chỉnh sửa lần cuối:
Em đang làm 1 dự án "Trữ nước mưa=> xử lý nước mưa để sử dụng cho Tháp giải nhiệt (Cooling tower)". Ai có kinh nghiệm chủ đề này cho em hỏi với ạ!
Mình sưu tầm được để phục vụ cho Yêu cầu Công tác. Bạn hãy tham khảo kỹ trước khi dùng nhé.

Còn tùy vào mục đích sử dụng cảu Tháp giải nhiệt là gì, nếu tháp dùng để giải nhiệt cho Water cooled chiller thì không nên. Chi phí để xử lý nước giải nhiệt cho chiller cũng khá tốn kém (đây là nói đến nước máy nhé) nên mình nghĩ sử dụng nước mưa cho mục đích này không hiệu quả.

ở gần chỗ bạn có ao hồ gì ko, hay đất ẩm ko, mình làm cho bộ trao đổi nhiệt, Ném luôn xuống hồ - đảm bảo tăng hiệu suất kâk - Avil Thermal Systems

Back
Bên trên