Cần giúp máy làm đá không xả đá

boyhp00

Thành Viên [LV 0]
hi
các ae cho hỏi .mình có máy đá nó bị lỗi không xả đá được.cứ đếm chu trình xả đá là nó bị lỗi,phải rút điện ra cắm lại mới chạy dược,khi cắm điện lại thì nó xả dá được nhung đến lúc xả đá nó lại bị lỗi
xin ea cho biết lối đó là bị làm sao
thanks

Ðề: máy làm đá không xả đá

Hi boyhp00!
Bạn nên nói rõ hiện tượng là máy không xả đá là do máy nén tới lúc xả đá không hoạt động? Gas nóng không cấp vào cối đá? Hiện tượng trên máy nén của bạn lúc đó như thế nào? Máy đá bạn công suất bao nhiêu? Càng nhiều thông tin thì mới mong mọi người góp ý chính xác được!

Thân chào!
Hải Dương

hệ thống xã đá của bạn có board mạch không? có thể bị lỗi board rùi đó. bạn nên kiểm tra kỹ board mạch. Nếu có timer thì có thể bị lỗi timer rồi.. Chúc thành công

hi
mình đã thay sensor rồi,còn vi mình kiểm tra không thấy hiện tương gì khả ghi cả.máy nén đếm lúc xả đá thì không hoạt đông được nứa,rút điện ra cắm lại thì bắt đầu xả đá và chạy tiếp đếm lúc xả đá thì bị lỗi tiếp,chuyển sang chế độ xả đá thì lỗi báo đèn đỏ.kiểm tra mãi mà không phat hiện ra bệnh gì,ai có cao kiến gì thì chỉ giúp
thanks

em vua ra truong nhung may a noi kla may gi xa trong thoi gian bao nhieu phut va tu luc chay thi dc bao nhieu thoi gian a

Đề bài đưa ra không rỏ ràng, máy làm đá là máy gì cụ thể hơn? nếu nói rút điện ra chắc công suất mini rồi.

hi
các ae cho hỏi .mình có máy đá nó bị lỗi không xả đá được.cứ đếm chu trình xả đá là nó bị lỗi,phải rút điện ra cắm lại mới chạy dược,khi cắm điện lại thì nó xả dá được nhung đến lúc xả đá nó lại bị lỗi
xin ea cho biết lối đó là bị làm sao
thanks
Hi. Đề bài của bạn ít dữ liệu để giải quá.
Xả đá máy đá viên chủ yếu theo 3 nguyên lý: Xả theo áp suất thấp và nhiệt độ, Xả theo timer, Xả theo Dạng ngập lỏng bằng van phao
Máy của bạn chắc là máy đá nhỏ rồi, nhưng lại ko biết là điều khiển theo board mạch hay là theo timer ngoài...Nói chung là quá ít dữ liệu

Back
Bên trên