Cần giúp máy đá cây 10 ngựa chạy lâu đông

laitrieu

Thành Viên [LV 0]
tình hình là máy đá nhà e hiện có 2 đầu nén, vừa rồi do gặp sự có nên có thay 1 đầu nén mới, thay luôn cả dàn nóng. từ đó đến nay thì đá chạy lâu hơn rất là nhiều. thời gian phải gấp đôi so với trước. e vẫn chưa biết nguyên nhân do đâu. mong các bác giúp đỡ với ạ. e cảm ơn các bác nhiều

tình hình là máy đá nhà e hiện có 2 đầu nén, vừa rồi do gặp sự có nên có thay 1 đầu nén mới, thay luôn cả dàn nóng. từ đó đến nay thì đá chạy lâu hơn rất là nhiều. thời gian phải gấp đôi so với trước. e vẫn chưa biết nguyên nhân do đâu. mong các bác giúp đỡ với ạ. e cảm ơn các bác nhiều.
Chào bạn.
Máy bạn thay công suất có đúng bằng máy nén cũ không. Với khi thay bạn có thổi lại toàn bộ thiết bị hệ thống cũ không.
Trân trọng.

bạn kiểm tra lại xem hệ thống nhà bạn có bị thiếu gas hay không. có thể hệ thống bị rò rỉ chỗ nào đó. bạn có nói là vừa thay một đầu nén và một dàn nóng, bạn lưu ý là phải chạy rút gió (oxy lọt vào trong máy và dàn nóng) ra hết thì hệ thống mới đạt năng suất cao. bạn cũng nên xem lại có van xã đá nào bị lòn không

Back
Bên trên