Lỗi máy lạnh sanyo MDF 236

duonghoang

Thành Viên [LV 0]
Trước tiên xin chào tất cả mọi người, mình đang kiếm lỗi cho cái máy lạnh thì mới biết diễn đàn này, hoá ra người nhà cả, mình cũng học Nông lâm ngành tự động, rất vui khi làm quen với mọi người.
Tiện đây mình cũng xin hỏi các bác ko biết có biết lỗi của máy này ko, chỗ mình có một cái máy lạnh (ko biết gọi là gì nữa, mà nó dùng để làm lạnh xuống nhiệt độ âm) mà mới đầu bât nguồn thì nó báo lỗi, đèn alarm sáng, set nhiệt độ vẫn được, nhưng khi chạy rồi thì nó chạy tới nhiệt cài đặt mà vẫn ko tắt máy, cứ chạy hoài vậy, ví dụ cài -10 độ thì chạy lút tới -36 độ lận. Mà máy này có nút Test error, bấm vào thì nó hiện là lỗi E09, khổ nỗi ko có manual của nó xem là lỗi gì. Mong các bác giúp đỡ.

Best Regards.
Hoàng.

Ðề: Lỗi máy lạnh sanyo MDF 236

Chào bạn ! như bạn nói chắc là máy của kho lạnh rồi .vậy có thể máy của bạn bị hư bộ điều khiển nhiệt độ rồi .mua bộ eliwel mới giá khoảng 200k.có thể tham khảo giá ở :vattudienlanh.net

chạy đến độ lạnh cài đặt mà không dừng thì bác coi lại cái senso lạnh đó có sống không. nếu senso sống thì bo đ/k ắt bị lỗi.
bác đã học tự động thì cái bài này đơn gỉan mà

Thánks các bác, máy còn hiển thị nhiệt độ mà các, nên cảm biến ko bị hư, còn phần điều khiển thì mình cũng kiểm tra rồi, ko sao cả, cái máy này mới bật lên là đã báo alarm rồi, mình nghĩ bị một cái gì đó mà chưa nghĩ ra...

Hoàng.

Back
Bên trên