Hỏi về điện năng tiêu thụ của tủ lạnh

kendo

Thành Viên [LV 0]
Em muốn hỏi là 1 tủ lạnh công suất dưới 100w thì 1 ngày hết khoảng bao nhiêu số điện, 1 tháng hết bao nhiêu, cách tính và chế độ hoạt động thực tế của tủ lạnh. Giúp e với ạ.

Ðề: Hỏi về điện năng tiêu thụ của tủ lạnh

Bạn ơi, trong catalogue hoặc mặt sau của tủ lạnh thế nào chẳng ghi! Cần gì tính! Bạn cứ bê nguyên cái công suất tiêu thụ là ra số điện ngay! còn lại thì bạn tự suy ra rồi~~
Lần sau cố gắng chú ý tí ha!

Bạn ơi, trong catalogue hoặc mặt sau của tủ lạnh thế nào chẳng ghi! Cần gì tính! Bạn cứ bê nguyên cái công suất tiêu thụ là ra số điện ngay! còn lại thì bạn tự suy ra rồi~~
Lần sau cố gắng chú ý tí ha!

Không, công suất 80w mình biết rồi, nhưng cơ chế hoạt động của tủ lạnh là không liên tục, làm mát 1 lúc nó lại dừng 1 lúc nên mình mới lên đây hỏi cách tính

hiện giờ theo quy định chung thì tủ lạnh đời mới là một thiết bị phải ghi công suất tiêu thụ cũng như điện năng tiêu thụ trung bình trong năm theo kWh. Còn không thì phải kiểm toán về điện năng tiêu thụ trong một thời gian dài đối với thiết bị và monitor ra kWh, thâm chí là tiền điên.
Hiện có rất nhiều thiết bị tương đối tốt và rẻ tiền như kill-a-watt của Mỹ hay các thiết bị tương tự có thể thực hiện chứng năng energy audit này..

bạn ơi nếu bạn quan tâm sâu quá về cách tính theo công suất lạnh thì nó còn phụ thuộc rất nhiều về phụ tải của nó nửa đấy.nếu tải lạnh lớn thì thời gian làm lạnh lâu,thời gian tiêu thụ điện nhiều.còn phụ thuộc vào máy của bạn sử dụng bao lâu rồi.khâu vệ sinh bảo dưỡng nó như thế nào nửa chứ.tốt nhất bạn cứ tính theo catalogue của máy và thời gian máy chạy ngừng trung bình khi không có tải nhe.chúc ban thành công

Back
Bên trên