Cần giúp Hệ thống hút ẩm nguyên lí lạnh có công suất 192l/ngay

TraiMienTay

Thành Viên [LV 0]
mình được giao cho đề tài Hệ thống hút ẩm nguyên lí lạnh có công suất hút ẩm 192l/ngay
bao gồm phần giới thiệu và phần phân loại ( cấu tạo, nguyên lí hoạt động, ứng dụng) nhưng đã tìm khắp google mà vẫn ko thấy thông tin gì. rất mong được các anh chị và các bạn giúp đỡ mình về cái này, chân thành cảm ơn.

mình được giao cho đề tài Hệ thống hút ẩm nguyên lí lạnh có công suất hút ẩm 192l/ngay
bao gồm phần giới thiệu và phần phân loại ( cấu tạo, nguyên lí hoạt động, ứng dụng) nhưng đã tìm khắp google mà vẫn ko thấy thông tin gì. rất mong được các anh chị và các bạn giúp đỡ mình về cái này, chân thành cảm ơn.

Bác thử từ khóa sấy lạnh xem sao?
Bác xem trang này http://solidswiki.com/index.php?title=Category:Drying định nghĩa tất cả các loại sấy. Sau khi tìm được từ khóa phù hợp thì chắc chắn sẽ kiếm ra tài liệu.
Chằng lẽ xưa nay không ai sấy lạnh? thế thì làm sao bán được mì gói?
Trong mì gói, phần rau củ được sấy lạnh.
Công suất của đề tài có đơn vị ngộ thật đấy, 192 l/ ngày là ý nói tách ra được 192 l nước hả bác? hay là cái buồng có thể tích là 96 l chạy một mẻ hết 10h ?

Mình có một vài thông số catalog giới thiệu. Còn nguyên lý về tách ẩm này thì mình nghĩ là sv bạn nên xem tài liệu trước.
Chúc may mắn. Thanks

Đính kèm

• 121107_ Mr Duy_ HD-192B.pdf
    261.6 KB · Xem: 210
  • Harison12.pdf
    448.8 KB · Xem: 127
  • HarisonPS.pdf
    460.1 KB · Xem: 180

Ôi mẹ cha ơi, ku này ko biết đã học qua môn kĩ thuật nhiệt chưa ko nữa @@.
Trước tiên hãy tìm và đọc sách giáo khoa "kĩ thuật nhiệt" đi nhé, sau đó tìm và hiểu đồ thị I-D, và áp dụng chu trình lạnh vào là hiểu được nguyên lý, nhé.[-X

Back
Bên trên