Cần giúp Có pak nào có biết tiêu chuẩn nào quy định cách đi dây link (indoor-outdoor) của máy cục bộ không?

vu.ihere

Thành Viên [LV 0]
Có pak nào có biết tiêu chuẩn nào quy định cách đi dây link (indoor-outdoor) của máy cục bộ không chỉ giùm cho em với. Em đang gặp một ca khó đẻ với một bác tư vấn khó bị đào tạo nè!
Thanks các pak!

Trả lời: Có pak nào có biết tiêu chuẩn nào quy định cách đi dây link (indoor-outdoor) của máy cục bộ không?

Mấy cái máy cục bộ mà cũng hỏi ah. chán thể. xem cái gì hay hơn thì hãy hỏi mà hỏi chẳng có một câu hỏi nào.mk

Trả lời: Có pak nào có biết tiêu chuẩn nào quy định cách đi dây link (indoor-outdoor) của máy cục bộ không?

Day link cua he VRV còn chang co gi nua la cuc bo.

Các anh em bình tĩnh và ôn tồn. bạn ấy không biết thì mới hỏi và các anh em lên diễn đàn là để học hỏi và trao đổi thông tin. Hồi mới ra trường toto cũng ngu ngơ lắm, hay hỏi lung tung nhưng nhờ anh bạn cùng ngành đi trước chịu khó hướng dẫn đọc tài liệu nên giờ cũng khá hơn.
Bạn thân mến!
Cách đi dây điện cho máy cục bộ bạn đọc trong catalogue hoặc trên sơ đồ mạch điện có dán trên máy.
Tùy theo nhãn hiệu và công suất máy mà có cách đi dây khác nhau chút chút.
- Thứ 1: Điện lấy từ aptomat đưa đến dàn nóng (xem fiel dannong.pdf đính kèm, hãng máy Carrer - Thái lan) từ dàn nóng nối về dàn lạnh. Kích cỡ dây dẫn được chọn dựa vào dòng điện của máy khi hoạt động I, từ I tra catalogue dây điện của các hãng để chọn dây là bao nhiêu hoặc trong catalue máy DHKK chỉ ra sẵn luôn (bạn xem file mình đính kèm).
- Thứ 2: Điện lấy từ aptomat đưa đến dàn lạnh (xem fiel danlanh.pdf đính kèm, hãng máy Carrer - Việt Nam) từ dàn lạnh nối về dàn nóng.
Bạn đọc kỹ sơ đồ đấu dây mình gửi nhé.
Chúc thành công. http://hvacr.vn/diendan_old_attached/files/file.rar

Ðề: Trả lời: Có pak nào có biết tiêu chuẩn nào quy định cách đi dây link (indoor-outdoor)

Cám ơn bạn rất nhiều nhưng hình mờ quá!!!!!

Back
Bên trên