Xây dựng trạm lạnh

longvip

Thành Viên [LV 0]
Anh em ơi,cứu dùm tớ với.Tớ là dân tự động mà đợt này dính cái đề tài này.Nghiên cứu tổng quan về hệ thống lạnh,thiết kế và điều khiển truyền động điện cho trạm lạnh công nghiệp có nhiều máy nén lạnh.Viết chương trình điều khiển.Mọi người giúp tớ với nha,cảm ơn rất nhiều.
Mail của tớ: [email protected]

Trả lời: Xây dựng trạm lạnh

Chào bạn,
Dân tự động mà làm cái này là quá đúng nghề rồi đó, cơ hội tốt cho bạn đó. Vì điều khiển cái này mấy ae bên Nhiệt đâu có chuyên.

Bạn nói rõ hơn là hệ thống gì, áp dụng ở đâu, có yêu cầu như thế nào. Nếu không có yêu cầu cụ thể thì bạn nói hệ thống áp dụng ở đâu bằng kinh nghiệm của mình các ae sẽ tư vấn cho bạn rõ hệ thống này nguyên lý hoạt động thế nào. Ra được nguyên lý hoạt động và cơ chế bảo vệ chúng ta sẽ tìm hiểu tiếp đến chọn lựa thiết bị đièu khiển.

Chúc vui.

Canon ah!Cám ơn bạn thật nhiều nha.Mình đang học môn trang bị điện,và đồ án của minh đúng như vậy đó.Mình chưa có nhiều kiến thức lắm về lĩnh vực điện lạnh,mà tìm tài liệu hơi hiếm .Bạn có thể chỉ cho mình về nguyên lí của việc xây dựng trạm lạnh tong công nghiệp,việc thiết kế hệ thống điều khiển chúng có những vấn đề jì.Và tụi mình phải thiết kế chương trình điều khiển theo PLC.Cám ơn bạn nhiều nha!:kiss:

@longvip: chưa có nhiều kiến thức về điện lạnh thì giờ là lúc để nghiên cứu về nó rồi. Bạn tham khảo cuốn cơ sở kỹ thuật lạnh của thầy Tuỳ và thầy Lợi để hiều về chu trình lạnh la ntn, có gì thắc mắc thì post lên diễn đàn ae trao đổi. Chúc bạn thành công!
All for HVACRVN Pro! :laugh:

longvip viết:
Anh em ơi,cứu dùm tớ với.Tớ là dân tự động mà đợt này dính cái đề tài này.Nghiên cứu tổng quan về hệ thống lạnh,thiết kế và điều khiển truyền động điện cho trạm lạnh công nghiệp có nhiều máy nén lạnh.Viết chương trình điều khiển.Mọi người giúp tớ với nha,cảm ơn rất nhiều.
Mail của tớ: [email protected]
Chào bạn
Theo như thông tin bạn đưa ra thì tôi sẽ giúp được bạn kể cả thiết kế mạch điều khiển hệ thống lạnh ( nhưng tôi không viết được PLC đâu ). Nếu bạn gặp khó khăn hãy liên lạc với tôi cũng như các bạn khác trên diễn đàn, sẽ có rất nhiếu người giúp được bạn.
ĐT : 0907922678

Back
Bên trên