Trane....

Trả lời: Trane....

mình đang làm đồ án tốt nghiệp mà tài liệu thiếu wa trời ah.nếu bạn có tài liệu gì về mảng này có thể giúp mình dc ko?:cheer:

hi,

Vậy là bạn đang lam đồ Án tôt nghiệp ah! chuc bạn thành công với đề tài của mình nhe!
tôi chuyên thiết kế hệ thống điều hoà nhưng chưa bao giò thiết kế hệ thôgn đo, có lẽ phải chờ các bạn nghiên cứu về lĩnh vựcy nhiều hơn mới có thể sử dụng được, chứ hiện tại bây giờ cũng chẳn ai dung đến.

chúc bạn thành công về đề tài này nhe!

thank you.hiện tại nhiều nước trên thế giới cũng đã sử dụng máy lạnh hấp thụ trong lĩnh vực dhkk và ngay cả ở vn mình cũng có khá nhiều công trình được sử dụng rồi.nhưng tính phổ biến chưa cao.nó cũng như là chiller nhưng có ưu điẻm là bạn có thể tận dụng đc các nguồn nhiệt thứ cấp.nếu có time bạn nghiên cưu thếm về nó di.mình lam thấy cũng hay lám.
:)

Ly thuyết tính như thế bạn ơi, chứ đâu thể làm đạt được,một toà nhà tôi thiết kế tới máy trăm ton lạnh, có khi phải dùng 4 hay 5 chiller khoảng 700ton bạn thử ghi xem bạn co thể tính toán và chế tạo để làm đạt không, nếu bạn nghiên cứu thì có thể được nhưng toi thấy hiệu quả không cao lám đâu.
chuc bạn nghiên cứu thành công nhe!

Back
Bên trên