Cần giúp sư huynh nào từng thiết kế trung tâm thương mại vào cho e xin ý kiến

LINHAC

Thành Viên [LV 0]
Em đang thiết kế trung tâm thương mại mà hơi bí về chuyện đặt miệng gió sao cho đều và theo đèn, kiến trúc. Bác nào đã từng thiết kế thì cho e xin bản vẽ tham khảo với ạ, và cho e xin chút tư vấn. thks all

Thực ra ngay trong câu hỏi của bạn đã có câu trả lời. Bạn muốn sắp xếp cửa gió đều thì cần một hệ thống các đối tượng làm mốc. Ở đây chính là đèn chiếu sáng. Các hệ thống cơ điện trên trần khác sẽ được sắp xếp theo layout của đèn do trong kỹ thuật chiếu sáng cần quan tâm đến độ đồng đều của ánh sáng nữa. Cứ làm rồi bạn sẽ có kinh nghiệm riêng cho mình.

Thường thì bên nội thất sẽ làm việc này. Chu trình làm việc hay gặp:
- MEP thiết kế miệng gió, đèn => gửi cho kiến trúc, nội thất => kiến trúc, nội thất combine mặt bằng trần, gửi lại MEP => MEP update vị trí thiết bị, ống gió ... theo mặt bằng trần mới

Thực ra ngay trong câu hỏi của bạn đã có câu trả lời. Bạn muốn sắp xếp cửa gió đều thì cần một hệ thống các đối tượng làm mốc. Ở đây chính là đèn chiếu sáng. Các hệ thống cơ điện trên trần khác sẽ được sắp xếp theo layout của đèn do trong kỹ thuật chiếu sáng cần quan tâm đến độ đồng đều của ánh sáng nữa. Cứ làm rồi bạn sẽ có kinh nghiệm riêng cho mình.
cảm ơn a đã góp ý, e cũng mới phối hợp vs bên điện để bố trí lại miệng gió.

Thường thì bên nội thất sẽ làm việc này. Chu trình làm việc hay gặp:
- MEP thiết kế miệng gió, đèn => gửi cho kiến trúc, nội thất => kiến trúc, nội thất combine mặt bằng trần, gửi lại MEP => MEP update vị trí thiết bị, ống gió ... theo mặt bằng trần mới
dạ cảm ơn anh đã góp ý ạ, tụi kiến trúc nó thay đổi nhiều quá làm e phải sửa hoài.

Back
Bên trên