Cần giúp Hệ thống sưởi ấm

caolevcu

Thành Viên [LV 0]
Em là dân kinh tế cũng chẳng biết chút xíu j về kỹ thuật cả. Nhưng suốt cả một tháng nay do yêu cầu công việc mà e đọc, dịch và xem khá nhiều tài liệu về thiết bị sưởi ấm, tự nhiên mơ mộng hảo là biết đâu một ngày m cũng pro khi chém gió về kỹ thuật :D
Hiện tại em đang tìm hiểu và tư vấn cho khách hàng lắp đặt hệ thống sưởi ấm cho nhà trẻ. Có 2 giải pháp đưa ra là sử dụng Hot-film sưởi ấm (bác nào chưa nghe qua có thể tham khảo theo link e chèn^^) và hệ thống sưởi ấm bằng Cáp điện - Heating Cable - về cái heating cable thì cty của e có lắp đặt cho bàn Mat-xa cho một đối tác trong đà nẵng.
Khách hàng mới thì họ yêu cầu lắp hệ thống sưởi ở trần hoặc tường vì mặt sàn đã hoàn thiện, tường đã xây xong phần thô và sau đó là ghép thạch cao vào.
Em cũng không thông thạo lắm mà sếp thì yêu cầu lên phương án tư vấn cho khách hàng.
Bác nào rãnh tìm hiểu, hoặc có kinh nghiệm tư vấn giúp em. Chắc chắn có hậu tạ!
Cái băn khoăn của e là làm sao gắn được các tấm Hot-film lên tường mà ko ảnh hưởng đến kiến trúc chung. Về cái Heating cable thì e có xe mấy cái video bên nước ngoài thì họ toàn dùng vữa ướt để phun lên giống như đối với thi công hệ thống sưởi dưới sàn, giờ mà dùng các tấm thạch cao bên ngoài thì không biết có đảm bảo không?
Mong các pro giúp e một tay! ^^*

Em post mấy cái ảnh lên cho các bác dễ hình dung:
cái này là Hot film

Có thể lắp ở sàn, tường, trần nhà

còn cái này là hệ thống sưởi bằng Cable

[hehe, đang ế, biết đâu lại lừa được a kỹ thuật nào đấy ;))]

Back
Bên trên