có ai giúp mình h0k ?

giang còi

Thành Viên [LV 0]
có bạn nào bik về \" mạch tạo tín hiệu điện áp răng cưa đồng bộ với lưới nguồn xoay chiều\" h0k chỉ cho minh với. mình mới học mà thầy cho bài nài chẳng hỉu gì hết trơn àh, chỉ cho mình với nhé, machgồm 5 diot D1N4007. 10 dien trở loại 2.2k , 3.3k ,10k, 1 con to nhất 100k. 2 con OPAMPTL 084, em coi sơ đồ mà chẳng hiều gì cả, chỉ cho em vớ nhé. cảm ơn anh nhiều nhiều:) :) :) nếu có 1 sơ đồ hướng dẫn ráp mâch thì càng tốt

Trả lời: có ai giúp mình h0k ?

Chào giang còi !!
Mình vẫn chưa hiểu bạn đang làm gì, chế tạo cái mạch đó hay chỉ giải thích sơ đồ nguyên lý. Sao bạn không post lên các diễn đàn điện tử bên ấy chuyên nghiệp hơn.
Một cái mạch điện quanh đi quảnh lại chỉ có R, L, C, bán dẫn nhưng khi kết hợp lại nó làm được vô vàn chuyện. Bạn chỉ tả mấy con diode, mấy con R thì anh em thật sự bó tay...
Chúc vui.

thực ra thì tụi em phải thiết kế và lắp ráp mạch đó nhưng h0k bik phải làm thế nào cả. bây giờ em muốn post cái sơ đồ đó lên thì phải làm sao ? h0k bik gì hết trơn ah, anh có trang nào về diện tử h0k chỉ cho em với. em kiếm trong diễn đàn mà hem thấy, hì hì. giúp em với nhéB) :kiss:

Bạn nên vào www.diendandientu.com; www.dientuvietnam.net. Sẽ có các cao thủ giúp bạn, trong diễn đàn này mục điện-đk chỉ chuyên phục vụ cho ngành điện lạnh thôi. Nếu bạn là dân điện lạnh mà phải làm cái này thì post sơ đồ mạch lên mình giúp được sẽ giúp cho.

Back
Bên trên