Cấp nước cho phòng giặt là

tocnganchandai

Thành Viên [LV 1]
Tôi có một phòng giặt là 200m2, tôi không biết cấp nước cho phòng giặt là như thế nào, cấp nước cho máy giặt, cấp nước nóng cho là hơi..Vì tôi không có yêu cầu cũng như thông số gì cho cái phòng này cả, thế nên bác nào có kinh nghiệm trong thiết kế khách sạn giúp tôi một chút, chẳng hạn với 200m2 thì phòng đó có thể đặt bao nhiêu máy giặt, bàn là hơi và các thiết bị khác nữa, các loại đường ống như thế nào. Phòng giặt là tôi phải thiết kế là cho một câu lạc bộ thể thao 5000m2, 3 tầng, với nhất nhiều phòng tắm, sauna, mass, dành cho golfer và cả mọi người đến tập thể dục, bơi...
Rất mong các bác có kinh nghiệm giúp tôi chút. Cám ơn các bác!

Ðề: Cấp nước cho phòng giặt là

bác cứ đùa ae thế.
bây giờ phải có số liệu s/f của bác mơi tính được chứ.
ví dụ khối lượng giặt là bao nhiêu kg quần áo, chăn đệm, dùng máy giặt công nghiệp loại gì, máy vắt, máy sấy loại gì, mới tính được số máy và mặt bằng, theo số máy tính lượng nước mới ra đường ống cấp, thải ...
về lò hơi, cũng cần số liệu sử dụng hơi, mới tính ra lò, ống hơi, ống nước ...
sau đó mới tính quy mô đầu tư để quyết định mua máy thế nào chứ ...
những cái đó còn căn cứ số liệu khách sử dụng, và nói chung cần một số căn cứ nữa bác ạ. ví dụ căn cứ nhân viên kỹ thuật của bác để quyết định chủng loại máy thích hợp ... ngoài ra còn căn cứ tiến độ đầu tư, giải ngân của bác mới tính ra cách thi công ...
nói chung là cần có một sự nghiên cứu kỹ với bác, thì mới có đáp số thich hợp.
còn nếu tính vo cho nhanh, thì ước lượng vui thế này.
bác dùng 1 nồi hơi, mất diện tích khoảng 50 m2. còn lại bố trí 2 máy giặt công nghiệp đi, cộng 2 máy vắt, 2 máy sấy, và vài bàn là. thế là hết chỗ. ống nước cấp cứ cho khoảng ống kẽm d80 mm, ống thải cho ống d110 mm, đưa vào trong chia nhánh theo chỗ đặt máy. tạm thế không biết có cấp đủ nước không, chắc còn phải có bể trên cao và máy bơm nữa. bể có khi dùng trên 20 m3 mới đủ.
nhưng chắc thực tế phải dùng ống nước to hơn chút. còn ống hơi thì phải căn cứ thiết kế nhà của bác mới vẽ đường đặt ống.
thôi tính ước lượng vậy. các bác nghiên cứu thêm nhé.

Ðề: Cấp nước cho phòng giặt là

Mình cũng đang làm cho hệ thống giặt là trong một khu Resort của Thái, khu giặt là này sử dụng Heat Pump! bạn cần j cứ gửi các số liệu cho mình vào mail: [email protected]

Back
Bên trên