xin giúp đỡ mình về vấn đề tận dụng nhiệt thải để phát điện !

dnchinh88

Thành Viên [LV 0]
hiên mình đc đề tài tốt nghiệp là "tận dụng nhiệt thải nhà máy xi măng để phát điện 3-5KW'',các anh chị,các bạn nếu có tài liệu về lò hơi tận dụng nhiệt,phần mềm exel thiết kế lò hơi tận dụng nhiệt, tài liệu hoặc đồ án mẫu về thiết kế nhà máy điện tận dụng nhiệt thải thì cho mình xin với.mình đc thầy giao đề tài này mà ko có đồ án mẫu và tài liệu,hiện mình đang rất bế tắc nên rất mong đc giúp đỡ.cảm ơn tất cả các anh chị,các bạn ở hvacr.vn rất nhiều !

Ðề: xin giúp đỡ mình về vấn đề tận dụng nhiệt thải để phát điện !

ai giúp mình với.help me !!!!!!!!!!!!

>:D<Bạn có phải là dương ngọc chinh 07n2 ko vậy.đề tài này rất khó Trùng với đề tài nghiên cứu khoa học của Sang 07n2.Sang làm 5-8 mw.Mình cũng đang tính cái lò thu hồi nhiệt nhà máy nhiệt điện chu trình hỗn hợp mà thấy khó quá đây.haiz.C thử tìm cái luận án cao học ở bkhn họ có làm rùi đó.http://tailieu.vn/xem-tai-lieu/de-t...-xuat-xi-mang-voi-cong-suat-dien-.861325.html

cái này em có rồi bác,mà đó chỉ là lò hơi tận dụng nhiệt thôi ak !

cái này em có rồi bác,mà đó chỉ là lò hơi tận dụng nhiệt thôi ak !

Thì đó đồ án này giới thiệu kỷ cách tính toán lò hơi là công việc chính đó còn nhà máy nhiệt điện thì giới thiệu sơ sơ thôi.Thế c có tài liệu lò hơi tận dụng nhiệt khí thải ko vậy share cho mình với.

sử dụng nhiệt từ lò nung đưa wa làm boiler sôi lên rồi đưa hơi wa cho turbin phát điện !
Holcim chọn nhà thầu TQ ! có bác nào là dân Holcim kg?

Back
Bên trên