Tính công suất cho MPD

justinbo123

Thành Viên [LV 1]
:-" ai có thể giải thích dùm em vấn đề cho công suất biểu kiến của bảng này được không, em không hiểu côtj ghi chú số (7) tổng dòng điện danh ghĩa và (9) và tổng dòng khởi động được tính toán như thế nào?:-?? bác nào đã từng làm qua MPD và hiểu về lý thuyết của nó có thể chi giáo giúp em được không cám ơn các bác nhiều;;)
dưới đây là hình trích đân các bác xem sơ qua nhé

Ðề: Tính công suất cho MPD

:-" ai có thể giải thích dùm em vấn đề cho công suất biểu kiến của bảng này được không, em không hiểu côtj ghi chú số (7) tổng dòng điện danh ghĩa và (9) và tổng dòng khởi động được tính toán như thế nào?:-?? bác nào đã từng làm qua MPD và hiểu về lý thuyết của nó có thể chi giáo giúp em được không cám ơn các bác nhiều;;)
dưới đây là hình trích đân các bác xem sơ qua nhé

em sr quên chưa up hình

Đính kèm

42.6 KB · Xem: 194

em sr quên chưa up hình
Xem bảng thống kê thì có thể nói rất khó tư vấn cho bạn thế nào! Thực tế máy phát điện được thiết kế để phát ra công suất điện nhất định. Nếu tổng công suất tại thời điểm bất kỳ vượt quá công suất phát, máy sẽ tự down khỏi lưới ngay. Chính đặc điểm này của máy phát điện mà bạn phải hiểu là không nên cho khởi động nhiều động cơ cùng 1 lúc. Ngoài ra, công suất khởi động của động cơ không vượt quá công suất phát của máy phát. Điều này rất nhiều hãng máy phát đã lưu ý, cảnh báo rồi!
Nói chung thì máy phát điện nó cũng có điều kiện hoạt động riêng nên khi thiết kế bạn phải hiểu đặc tính hoạt động để phân tải hợp lý.

bạn dùng google search "" máy điện" download tài liệu về máy phát điện đọc! Cái này đơn thuần lí thuyết mà đúng ko? Hôm trước mình học môn này, cô giáo có giải thích nhưng ko nghe nên ko hiểu! have fun!

Xem bảng thống kê thì có thể nói rất khó tư vấn cho bạn thế nào!
.

cám ơn bác nhưng em hỏi ở đây đơn thuần là lý thuyết thôi còn về tư vấn em sẽ tính đầy đủ xong sẽ post lên để cho bác tư vấn giúp em hehe..nhưng em chỉ hỏi là trong bàng về cách tính tại sao lại tính ra được dòng (7) và dòng (9) thôi em chỉ cần về lý thuyết trước để hiểu nó đã , bác biết hay bác giải thích cho em lun di thanks bác nhiều

cám ơn bác nhưng em hỏi ở đây đơn thuần là lý thuyết thôi còn về tư vấn em sẽ tính đầy đủ xong sẽ post lên để cho bác tư vấn giúp em hehe..nhưng em chỉ hỏi là trong bàng về cách tính tại sao lại tính ra được dòng (7) và dòng (9) thôi em chỉ cần về lý thuyết trước để hiểu nó đã , bác biết hay bác giải thích cho em lun di thanks bác nhiều

Đây là vấn đề rất cơ bản và các sách về máy điện cũng nêu ra rất rõ rồi. Tôi nghĩ bạn nên đọc lại tài liệu về máy điện phần động cơ để tìm hiểu về cách tính. Còn về chọn máy phát điện như thế nào cho đúng thực tế là rất khó vì nó liên quan đến vấn đề giá thành đầu tư và kỹ thuật nữa.
Còn về ảnh mà bạn đã post lên thì sách máy điện nói về nó rất rõ. Hãy tìm hiểu về động cơ lại đi bạn nhé!

Để giải thích giá trị dòng điện ở cột 7 và cột 9 thì chúng ta có thể hiểu như sau:
Dòng(n)cột (7) = dòng(n-1) cột (7) + dòng(n)cột(6)
Dòng(n) cột (9) = dòng (n-1)cột (7) + dòng(n) cột (8)
Ý nghĩa của cột 7 là: dòng điện ổn định của hệ thống khi hoạt động (dã khởi động xong)
Ý nghĩa của cột 9 là: dòng điện khi khởi động hệ thống

có bác nào có mẫu đèn nào đó, tên gọi của nó, công suất, cosf, cao độ, đường kính, chiều dài .... cho em xin, em đang thiết kế mà không có để tính công suất
mail của em: "[email protected]"

Back
Bên trên