lắp van phao điện an toàn

housing

Thành Viên [LV 0]
em bên công trình,đã chứng kiến nhiều vụ tai nạn điện giật chết người do rò điện từ van phao điện.liệu có thể thay thế nguồn 220v bằng 12v hoặc 24v đuọc ko,nếu đuọc thì phải tiến hành như nào.
cảm ơn các bác!

Ðề: lắp van phao điện an toàn

Đơn giản quá ông ơi! Hệ thống bồn của ông có bao nhiêu bồn, thể tích chứa...
tôi chỉ sơ lược thôi nhe :
1, Xem xét lưu lượng nước sử dụng, để biết cao độ của van đấy mà, với lại chú ý đến độ an toàn của bồn nữa, 85% thể tích thiết kế của bồn thôi nha.
2, Nếu hệ thống có nhiều bồn cấp mà cao độ khác nhau thì lắp van ở bồn cao nhất,
3, Dây điện thì không cần phải nói, không nên có mối nối ở gần bình.
4, Quy trình lắp phải tuân thủ nghiêm túc quy trình lắp đặt của nhà sản xuất, không nên chế tạo thêm chi tiết.
5, Tiếp địa nữa đó nha, không điện giật D đó
.............
[email protected]

ko bac nao co kinh gnhiem ve vu nay a.chán qua!!

Bạn là dân cơ khí hay dân điện????
Nếu là dân điện thì tự tìm tòi đi! Đừng cầu cứu khi không suy nghĩ gì cả!!!
Nếu là dân cơ thì tìm dân điện trong công ty bạn! Đừng cầu cứu nơi xa khi nơi gần mình chưa tìm hiểu!!! he he!!!

sao moi nguoi tra loi cu chung chung the nhi.chang khác gì chu truong của đảng.mình cũng tham gia nhieu dien đàn khac,mọi người chia xẻ rất nhiều,có đúng có sai.nhưng ở diễn đàn này mọi người có vẻ như là rất giỏi.dấu nghề hay là sợ sai hay sao mà ko tư vấn thẳng vấn đề.nếu từ sau như thế thì xin yên lặng nhé!
Hết

sao moi nguoi tra loi cu chung chung the nhi.chang khác gì chu truong của đảng.mình cũng tham gia nhieu dien đàn khac,mọi người chia xẻ rất nhiều,có đúng có sai.nhưng ở diễn đàn này mọi người có vẻ như là rất giỏi.dấu nghề hay là sợ sai hay sao mà ko tư vấn thẳng vấn đề.nếu từ sau như thế thì xin yên lặng nhé!
Hết

Cái việc bạn hỏi là rất đơn giản đối một thợ điện giỏi! Tôi hơi ngạc nhiên là bạn có ý tưởng tốt rồi lại không biết cách thực hiện nó như thế nào??? Rồi lại nói người ta giấu nghề!!! Nếu bạn có nghề rồi thì sẽ không bao giờ hỏi như thế!!!

Đơn giản nhất là dùng 1 cái biến thế & 1 cái relay trung gian là xong mà. Các bạn đừng mang những vấn đề quá tầm thường thế này lên diễn đàn lần nữa nhé. Nó làm mất giá trị trang web.

Bạn thử vẽ nó xem như thế nào?Giọng hơi tinh vi,biết gì về điện,họạ may biết nhốt gas cho máy cục bộ là cùng

Gặp chú này cao giọng rồi! Thực tế thì cũng gần thế, biến thế từ 220/24VAC cách ly. Bên thứ cấp, một đầu nối ground, một đầu nối tiếp điểm phao để nuôi một relay 24VAC. Tiếp điểm của relay sẽ điều khiển bơm đến 550W đó. Mạch thì rất đơn giản nên tôi thấy bạn housing cao giọng kinh quá. Nói thật chứ mạch này dùng biến thế tự ngẫu thì vẫn giật chết người như thường. An toàn thì phải chọn kỹ cả loại biến thế nữa!!!!

Chào các Bạn.
Thực ra, nó không là vấn đề khó cho một câu hỏi nhưng chúng ta cũng nên bình tĩnh vì chưa chắc ai cũng giỏi cả.
Chủ thớt chưa giỏi nhưng đáng hoan nghênh vì biết học hỏi mà hoàn toàn không giấu dốt.
Vậy thì hãy cho nhau một tí kiến thức có hơn không nhỉ?
Chào thân.

Xin man phep tra loi:
Hien nay thi cong ben toi da chuyen sang dung bo do muc nuoc dang que tham.
co hai loai pho bien tren thi truong, loai bo 3 que tham va loai bo 5 que tham. bạn có thể tìm model 61F-G2; 61F-G3 của Omron để nghiên cứu nha!

Back
Bên trên