Công Nghiệp Lần đầu tiên đi làm, mong được giúp đở.

subasa

Thành Viên [LV 0]
gửi lời chào và lời chúc sức khoẻ đến tất cả các bác.:) :)
số là mình làm giáo viên từ khi ra trường đến giờ. bây giờ thì lại muốn đi làm vì vấn đề kinh tế. Rất mong các ae chỉ bảo cho những kỹ năng về thiết kế cũng như giám sát thi công HTL chiller, VRF, VRV..., cũng nhưh phần bóc tính khối lượng .....( hix vì từ trước tới giờ toàn đi dạy không à mà bây giờ chuẩn bị đi làm nên rất lúng túng. Mong được sự chỉ giúp tận tình của tất cả các bậc tiền bối )
Chân thành cảm ơn all pro.

Trả lời: Lần đầu tiên đi làm, mong được giúp đở.

Làm quen làm quen nào!
Trước kia bác dạy ở trường nào vậy? Về kiến thức chắc bác nắm khá rỏ rồi nên không cần nói nữa. Về phần bóc khối lượng thì bác cứ đo và đếm đủ là ok thôi, hihi, muốn làm chính xác được khối lượng thì bác nên ra công trường nhiều vào nhé....
Vài dòng góp ý!
Thanks!

Bạn đã đi dạy rồi thì đấy là một lợi thế vì kiến thức của bạn nắm được rất sâu. Muốn thiết kế và bóc tách được tốt thì có lẽ bạn phải chịu khó ra công trường, trình độ vẽ cad cũng phải khá trở lên. Khi vẽ thiết kế bạn chịu khó làm quen với việc tạo block để tiện cho việc sau này bạn bóc tách khối lượng. Để việc bóc tách được thuận tiện bạn chịu khó kiếm support của mấy người mà bạn biết cũng đã đi làm rồi (trong đó có một vài lệnh rất thuận tiện để bóc tách).
Chúc bạn thành công.

Mong bạn chỉ giáo nhiều hơn nửa.hix hix
thanks nhiều

Back
Bên trên