Cần giúp Kiểm tra bo mạch máy điều hòa 2 mảnh

mrtuan_ac

Thành Viên [LV 0]
Chào các anh em !
Lâu nay bận việc quá nên ko lên diễn đàn giao lưu anh em đc?
Sư đệ đang kiểm tra 1 bo mạch của máy điều hòa Daikin có xem no bị hư không?
Nhưng ko biết cách kiểm tra như thế nào cả?Có sư huynh nào biết ko chỉ dùm cho đệ .Đệ sẽ hậu tạ
Cảm ơn các anh em!

Trả lời: Kiểm tra bo mạch máy điều hòa 2 mảnh

Nói vậy ai biêt đâu mà lần.
- kiểm gì cơ chứ, nên có thôg tin hoặc hính ảnh rõ ràng hơn!!!!!!!!!B)

Trả lời: Kiểm tra bo mạch máy điều hòa 2 mảnh

đúng đó bác
cái điều hoà của bác nó có biểu hiện gì?
:D vấn đề này em cũng đang quan tâm
vậy chúng ta cùng thảo luận nha.ok

Ðề: Trả lời: Kiểm tra bo mạch máy điều hòa 2 mảnh

Ủa ông chủ topic đâu mất rùi?????coi chừng bị điện giựt rùi đó!!!!!!mất tiu luôn....?????!!!!

Ðề: Kiểm tra bo mạch máy điều hòa 2 mảnh

Hoi cung jot...phai xem may no bi lam sao , nhu the nao chu.tu nhien thao bo mach ra ngam ha .sak..L-)

chào các huynh đệ
topic thì rất hay nhưng ông chủ lại đi vắng, thôi thì tán với nhau vậy
kiểm tra bo mạch, cũng đơn giản thôi. cho máy chạy, sẽ có các diễn biến. nếu điện không vào, xem cầu chì đã. tiếp đó, điện vào, đèn lên bình thường, nhưng bấm khiển nó không nhận, có thể khiển hết pin, hay hỏng cái mắt nhận, có thể chuột cắn mất dây. bấm khiển rồi, cục lạnh chạy nhưng cục nóng không chạy, đo dây ra cục nóng coi điện có ra không ...
đại loại như vậy, ta cứ làm dần và loại trừ dần các nghi vấn, ắt ra chỗ hỏng. nếu hỏng trong bo, e rằng khá phức tạp, nhưng bo tốt thí it hỏng mà hay hỏng ngoài bo. nhưng nếu hỏng thực trong bo, có thể phải xem nó cụ thể hỏng gì, biến ấp, hay tụ, hay trở, hảy rơle, hay ic ... đại loại cần khá nhiều kinh nghiệm và quan sát tinh, suy luận kỹ. ae cứ vui tiếp nhé, hihihi

Ðề: Trả lời: Kiểm tra bo mạch máy điều hòa 2 mảnh

Anh có bản vẻ điều hoà không khí dạng 2 mảnh không?
nếu có thi giúp em với.
SDT: 0935048648
email: [email protected]
Em rất cần, và mong anh giúp đỡ.

Đồng chí "do quan" nói đúng đấy, phải loại bỏ từng phần mà sửa chữa. Và nữa là như các anh em đã trình bày, tức là bạn phải nêu ra được hiện tượng thì anh em mới giúp bạn được chứ.

Anh lấy điều khiển, check lỗi và xử lý thôi. Có tài liệu đấy.1699687777

Bạn phải nói rõ chi tiết máy điều hòa Daikin để mọi người xem rồi mới có thể tư vấn cho bạn được chứ nói chung quá rất khó xác định được

Back
Bên trên