Công Nghiệp Hỏi về lọc không khí ???

bone

Thành Viên [LV 0]
Mình gặp một bản vẽ về lọc không khí sau dàn lọc bụi túi vải,nó có tên là A/C Tower do Hàn Quốc TK,ko biết các bạn có ai làm wa chưa,xin cho mình ý kiến nha.Thanks cả nhà.

Trả lời: Hỏi về lọc không khí ???

Có thể là lọc tinh (F9 hay Hepa) hoặc là Police filter cho lọc túi vải.

Bạn có thể cho biết dùng cho loại bụi gì, quy trình sản xuất nào và công trình nào được không ?

Nó là một dạng bụi nhựa PE,mình chỉ xem wa hình ảnh chủ đầu tư cung cấp thôi,vả lại bụi đã được xử lý wa hệ thống lọc bụi túi teflon rồi,đạt 99,99%.Bồn A/C Tower này nó đặt sau hệ thống Quạt hút+Nhà lọc mình cũng biết nó lọc KK nhưng mình chưa làm wa,ko biết bạn có thể ghóp chút ý kiến ko.Thanks!

Nếu mà trước đó nó đã lọc 99,99% rồi thì bây giờ bộ lọc của bác chắc phải là lọc tuyệt đối H14 thôi (99,9999%).

Vậy bên trong nó có cái gì ? Cấu tạo thế nào ?

Bụi nhựa PE mà chơi đến Teflon lận hả, công ty này sang nhỉ.

Thì mình đang nhờ các bác tư vấn nè.Có ai giúp mình chi tiết chút nữa.thanks!

Theo mình biết thì bụi nhựa PE có khả năng gây ra tĩnh điện và cháy nổ, tuỳ theo qui trình sản xuất mà bụi lớn hay nhỏ, nhiệt độ cao hay thấp.

Nếu bạn được quyền chọn loại filter và vải lọc thì nên chọn filter có khả năng chống nổ ( có explosion membrane theo chuẩn Atex), vải lọc có sợi kim loại chống nhiễm tĩnh điện và các vale 1 chiều diverter cho đường ống.

Bạn có thể vào website của Dantherm để tham khảo thêm www.danthermfiltration.com

Thân.

Cám ơn ý kiến đóng ghóp của thevgrant.Nhưng mình muốn biết kết cấu của cái lọc KK kìa.Xin ghóp thêm ý kiến của các bạn.

Back
Bên trên