Dân Dụng Hỏi về hệ thống điều hòa under ceeling

lequanghung009

Thành Viên [LV 0]
:laugh: Các bạn có thễ cho mình biết vài thông số kỹ thuật và hình ãnh cũa máy điều hòa ko khí áp trần (under ceeling)ko:huh: ,ưu nhược điễm cũ hệ thống này so với máy đìều hòa 2 cụm:unsure: , xin các pro chĩ giáo mình chỉ mới vào nghề ^___^ thanks.

Trả lời: Hỏi về hệ thống điều hòa under ceeling

Chào hung009. Đợt trước mình tìm được file các loại Indoor. Bạn xem thử xem có giúp j được cho bạn không? Điều hoà không khí áp trần cũng có thể lắp theo dạng điều hoà cục bộ 2 cụm được mà bạn. Tuỳ vào đặc điểm nơi cần lắp đặt điều hoà mà mình chọn lắp Indoor loại nào, hệ thống là VRV, Chiller hay cục bộ thôi.

Cảm ơn bạn đã gửi hình cho mình thanks ban nhieu , bạn có thễ cho mình biết về thông số kỹ thuât cũa máy under celling ko,mục đích cũa việc sữ dụng underceeling tại sao ko sữ dụng lọai thông thường(vd máy 2 cục treo tuong ) vậy bạn :P

toto gửi cho chú em chương 5 trong quyển \"hướng dẫn thiết kế hệ thống điều hoà không khí\" của thầy Võ Chí Chính, bk Đà Nẵng, trong này có nêu ưu nhược điểm và ứng dụng thích hợp của các kiểu máy đhkk. Cứ đọc kỹ đi sẽ rõ tất, còn hình ảnh để hôm nào rỗi toto up lên cho. thân ái!

Under ceeling cũng như các loại khác mà bạn 4,2,1 way cassette, concealed duct, hight wall, floor standing ..., nó có thể lắp cho cục bộ, VRV - VRF. nói chung là thiết kế dàn lạnh kiểu nào thì tuỳ thuộc vào mặt bằng lắp đặt, và ý tưởng của nhà thiết kế mà thôi, nói chung lắp Under ceeling hay Hight wall thi dàn lạnh lộ ra ngoài trong không được thẩm mỹ mà thôi. hầu như bây j dàn lạnh Under ceeling & Hight của hệ VRV - VRF đều có bơm nước ngưng nên cũng tương đối thuận tiện, nếu bạn cần catalogue thì trong phần tài liệu có đấy. http://hvacr.vn/diendan_old_attached/files/Under_ceeling.pdf

Back
Bên trên