Hệ thống M&E của khách sạn cải tạo.

acmv

Thành Viên [LV 0]
Đây là một số hình ảnh về khách sạn cải tạo.
Bỏ toàn bộ trần giả, thay vào đó là kiểu trang trí trần rất
lạ mắt.
Ở trên sân thuợng là vị trí để boiler và một số thiết bị hệ
thống P&D .

hình này có gì không đẹp xin các bác góp ý dùm.
Chúc các bác vui vẻ

Trả lời: Hệ thống M&E của khách sạn cải tạo.

Đẹp thì có đẹp rồi nhưng bác chú thích thêm vào hình ảnh thì anh em dễ theo dõi hơn, kiểu như bình luận cho tranh ấy mà.

Để lần sau em sẽ làm chú thích kỹ hơn .
Đó là hệ thống máy VRV đó .
Toàn bộ hệ thống trần giả được bỏ đi . để lộ tất cả các thiết bị M&E .
Một số vị trí được kiến trúc sư trang trí kiểu trần để che bớt thiêt bị.

Anh ACMV có thể chỉnh sửa lại bài viết của mình được đó, anh click vào chữ \"Sửa\" ở phía dưới bài viết của anh để thêm vào các dòng chú thích cho rõ nhé.
Nếu có công trình nào hay hay, đặc biệt thì up lên tiếp cho anh em tham khảo với nhé. Kiểu trang trí và ống gió này cũng đẹp mắt lắm đấy nhỉ, dùng miệng gió tròn cũng mang tính thẩm mỹ cao rồi., nếu được thì đặt ống gió tròn cũng là một cách trang trí trong phòng, để Herot đưa lên một số hình ảnh công trình dùng ống gió tròn nhìn đẹp ghiền luôn đó.
Thanks ACMV- Anh đẹp Zai nhé :)

Cho minh hoi ten cong trinh la gi vay?
Nha thau nao do lam may cai ong gio elip dep qua ta?
Than

Đây là công trình chụp ở Thái Lan đây mà. Hệ thống này là VRV thế hệ thứ nhất của Daikin.Cái KS này CUTI tui cũng ở đó rồi, nói chung bên Thái thiết kế rất lạ mắt, đáng để chúng ta tìm hiểu. Các bác có chú ý tấm ảnh chụp mấy cái dàn nóng có dính ngọn tháp không, cảnh này nếu tui nhớ không lầm là ở PATAYA, xin hỏi ACMV hình như có đi Thái Lan đợt vừa rồi do Văn phòng đại diện của Daikin phải không, nếu có thì chúng ta có lẽ đã gặp nhau rồi. Ở VN mình cũng có nhiều nơi lấy ý tưởng thiết kế như trên rồi, chẳng hạn như Hùng Vương Plaza.
Lần sau CUTI tui sẽ viết nhiều hơn, bây giờ hơi bận việc, chúc các bác ăn tết lếch bánh nhé.

CuTi viết:
Đây là công trình chụp ở Thái Lan đây mà. Hệ thống này là VRV thế hệ thứ nhất của Daikin.Cái KS này CUTI tui cũng ở đó rồi, nói chung bên Thái thiết kế rất lạ mắt, đáng để chúng ta tìm hiểu. Các bác có chú ý tấm ảnh chụp mấy cái dàn nóng có dính ngọn tháp không, cảnh này nếu tui nhớ không lầm là ở PATAYA, xin hỏi ACMV hình như có đi Thái Lan đợt vừa rồi do Văn phòng đại diện của Daikin phải không, nếu có thì chúng ta có lẽ đã gặp nhau rồi. Ở VN mình cũng có nhiều nơi lấy ý tưởng thiết kế như trên rồi, chẳng hạn như Hùng Vương Plaza.
Lần sau CUTI tui sẽ viết nhiều hơn, bây giờ hơi bận việc, chúc các bác ăn tết lếch bánh nhé.

Bác CuTi xêm kỹ lại dùm mình đi nhé, không phải chỗ nào có ngọn tháp thì chỗ đó là Thái Lan đâu nhé, nếu nói thế thì Cambodia , ở Phan Rang Việt Nam thì sao.

Bác CuTi xêm kỹ lại dùm mình đi nhé, không phải chỗ nào có ngọn tháp thì chỗ đó là Thái Lan đâu nhé, nếu nói thế thì Cambodia , ở Phan Rang Việt Nam thì sao.[/quote]
Đúng vậy, ko phải chỗ nào có ngọn tháp dều là Thái Lan, ý CUTI tui ko phải vì thấy ngọn tháp đó mà nói ở Thái Lan, nhưng tui khẳng định chắc chắn rằng hình này chụp ở Thái Lan vì mình cũng chụp nhiều lắm ở công trình này. Tui chụp trong đợt đi Thái Lan ngày 15 tháng 11. ngày 15 đến Thái ở KS SIAM gần sân vận động, hôm sau tham quan nhà máy DAIKIN rồi chiều đến PATAYA. sáng hôm sau người của KS đưa đi xem thiết bị của nhà máy. Sao bác acmv không chụp cảnh ở trong phòng kỹ thuật nhỉ, hệ thống được kiểm soát qua Computer rất tiện lợi.
Một lần nữa Cuti tui khẳng định đây là hình chụp ở Thái Lan, nếu bác nào không tin tui sẽ chuyển file cho ( tui chưa biết cách đưa hình lên đây, bác nào hướng dẫn mình với ). À, mà tui nói vậy ko có ý gì đâu nhé bác acmv, bác đừng hiểu lầm tui thì tội nghiệp. Cuti chỉ muốn nói đùng tên công trình thôi ( vì có bạn gì đó đã hỏi công trình này ở đâu, nhà thầu nào làm mà đúng không ).
Chào các bạn, chúc các bạn nhiều sức khỏe.

ui!e cung nhin thay may cai nay.nhung gio e moi bit no la cai gi.e dang la sv ma.chua bit gi nhieu.mong cac pac dua nhieu hinh anh len de cho e hoc tap voi nhe.thanks a lot

Kiểu thiết kế \"Lộ hàng\" này ở Việt Nam cũng không phải là hiếm gặp. Ví dụ như ở Trung tâm TD thẩm mỹ Wow California Experience ở Hùng Vương Plaza hay như ở các quán cafe Highland Coffee v.v... Tuy nhiên ở các công trình này người ta vẫn sử dụng ống gió thường, có điều người ta sơn đen lên ống gió nhìn cho có tính thẩm mỹ.
Còn ở công trình như trong hình mà bác acmv đã post thì quả thật rất độc đáo, thiết kế ống gió đẹp, còn có các phần trang trí khác nhìn rất bắt mắt.
Thanks bác acmv. Mong bác cố gắng post nhiều hình độc như thế này cho anh em học hỏi.

ơ Hà nội hình như cũng có kiểu tụt quần lộ hàng như vây (trên đường Lê Ngọc Hân thì phải )
Hình đẹp lăm quả là kêu gợi.
Thanks acmv. Mong cố gắng post nhiều hình độc như thế này cho anh em học hỏi

Em xin post ít hình về kiểu thiết kế \"Khoe hàng\" này. Mấy hình này em chộp được ở Highland Coffee:

1 FCU, 1 miệng thổi với ống gió cứng và cả ống mềm. Rất cơ bản

Tương tự. Các pác có thể thấy trần giả màu đỏ. Tuy nhiên trần giả k che hết toàn bộ. Che một phần thôi còn khoe hàng nữa chứ :unsure:

Em nó khỏa thân toàn bộ rùi nhé. Nhìn hình này các pác đừng tưởng là công trình đang thi công. Lúc này em đang ngồi uống coffee dưới đó đấy nhé.B)

Mấy chú này chẳng hiểu gì cả, đây là 1 loại về thẩm mỹ đấy các chú. Kiến trúc hiện đại đấy.
Chán mấy chú ghê!!!

ptkien1978 viết:
Mấy chú này chẳng hiểu gì cả, đây là 1 loại về thẩm mỹ đấy các chú. Kiến trúc hiện đại đấy.
Chán mấy chú ghê!!!

Ơ này bác. Thì chúng em có nói gì đâu nhỉ. Rõ ràng đây là một hướng đi mới, một kiểu thiết kế hiện đại rùi. Chúng em chỉ có ý chia sẻ cho các em SV hoặc các chú mới ra trường, không có các chú ấy lại tưởng: nhất nhất cứ phải trần giả, giấu tất tần tật đi. Ở trong cái box này có ai chê bai gì kiểu thiết kế này đâu hả bác.

Ừ, anh nói vui thế thôi, mấy chú chịu khó đi sưu tầm về thế là rất tốt đấy, anh thấy các chú sau này sẽ thành professional hết thôi. Cố gắng học hỏi thêm nhiều nhé!!!

Back
Bên trên