Dúp em với.dàn lạnh diều hoà bị rò điện

thietqt

Thành Viên [LV 1]
em vừa lắp con mitsu chưa bật nguồn mà đả có điện ra dây tính hiệu rồi ,dong diện củng kha cao quẹt vào tường gây ra hồ quang ..ai biết giải thích em với ..sử lý sao mấy ah .

em vừa lắp con mitsu chưa bật nguồn mà đả có điện ra dây tính hiệu rồi ,dong diện củng kha cao quẹt vào tường gây ra hồ quang ..ai biết giải thích em với ..sử lý sao mấy ah .

90% là đấu nhầm (hoặc chạm điện) dây tín hiệu nối lên dàn nóng vào nguồn điện dàn nóng).

90% là đấu nhầm (hoặc chạm điện) dây tín hiệu nối lên dàn nóng vào nguồn điện dàn nóng).
tôi lay hôn.máy điều hòa mà chỉ dùng điện 1 pha lấy đâu ra ma nhâm.kể cả bạn dáu nhầm dây tín hiệu vào dây nguonf thì cung ko bao gioqf xảy ra hiện tượng phóng điện nói trên

Ngắt hết nguồn đi (cả indoor cả outdoor), kiểm tra từ từ xem có nhầm nhọt ở đâu ko, có chạm chập gì không.
Ngoài ra, có lắp transmission booster không? Cái này ON thì cũng có điện đấy, nhưng không đến nỗi xoẹt lửa đâu.

Em cũng đang bị rính vụ điều hòa rò điện này đây. Cho thợ kỹ thuật sửa mà không xác định được nguyên nhân

Em cũng đang bị rính vụ điều hòa rò điện này đây. Cho thợ kỹ thuật sửa mà không xác định được nguyên nhân
Nhảy ELCB hả bạn? Nếu thế thì check mấy con solenoid valve xem, mình cũng dính 1 vụ. ELCB nhảy mà ko tìm ra đc rò ở đâu, cuối cùng là do solenoid valve. Đo cách điện thiết bị, tháo nó ra thì ngon (>50MOhm), cắm vào thì có 0.7MOhm.

Thế ah mình hôm qua cho thợ kỹ thuật kiểm tra lại thì là do cái tụ, thay là được rồi. Cảm ơn bác nhé

Back
Bên trên