Công trình hệ thống MVAC - Condao Thiên đường

Name

Thành Viên [LV 1]
Công trình Nhà ga hàng không quốc tế kiêm nội địa chuyên đón cánh quạt ATR 72 này vừa được hoàn thành dịp tết con trâu vừa rồi.
Mình ghé ngang qua thấy tuyệt nên chụp vài tấm gởi anh em xem chơi.
Mình xài camera C702, con này mua ở Sing, hàng chính hiệu xách tay từ Trung quốc sang, hết những 4 triệu, chụp hình hơi bị ngon.
Phòng máy thiết kế cực đẹp, chạy cực êm, lắng nghe chỉ thấy vo vo.
Mà lại cực ít hao điện!

Trả lời: Công trình hệ thống MVAC - Condao Thiên đường

Name viết:
Công trình Nhà ga hàng không quốc tế kiêm nội địa chuyên đón cánh quạt ATR 72 này vừa được hoàn thành dịp tết con trâu vừa rồi.
Mình ghé ngang qua thấy tuyệt nên chụp vài tấm gởi anh em xem chơi.
Mình xài camera C702, con này mua ở Sing, hàng chính hiệu xách tay từ Trung quốc sang, hết những 4 triệu, chụp hình hơi bị ngon.
Phòng máy thiết kế cực đẹp, chạy cực êm, lắng nghe chỉ thấy vo vo.
Mà lại cực ít hao điện!

hệ thống kỹ thuật đâu? phòng máy đâu? chỉ thấy mấy cái xe đẩy thôi!!!

You khoe camera thôi a!

Kính bác,
Camera-phone hàng xách tay từ Trung quốc sang, chất lượng cao không cần bàn. Nỏ cần khoe hữu xạ rứa thì tự nhiên hương!!!4 triệu nhé, chẳng phải bèo, ráng tí nữa là được 4 Mê_ga_pi_xel :)
Thế sau xe đẩy là gì?Chẳng phải là hệ thống thông gió đấy sao? Bác có cần thêm cặp kính lão không nhỉ?
Mà cũng là hệ thống điều hòa luôn, chất lượng cao , hẳn rồi!
Mấy cái điều hòa cổ lỗ ở thành phố chỉ kiểm soát nhiệt độ, quá nữa là độ ẩm hay bụi, ở car park thì thêm mấy cảm biến CO2 ...
Hệ thống điều hòa tân tiến ở Côn đảo mang hương biển đến với cuộc sống.
Khi bác đã có râu, mới thấy tất cả nỗ lực của con người là hiểu và bắt chước tự nhiên. Vài phép tính học ở trường chả thấm vào đâu, biển cả không tính toán nhiều, nhưng không khí thật tuyệt.
Cho nên, công trình đây đó, liệu có sánh được điều hòa ở Côn đảo không?
Khi bác có ít râu,...

Phòng máy đẹp thiệt, nhưng giống nhà chờ quá, có thấy máy móc gì đâu mà bác khen đẹp, chỉ có mỗi cây quạt cũng gọi là phòng máy. Kể cũng lạ hén. :P

Chú Name được lắm đó. :woohoo:
Đúng là fresh-air luôn luôn là number one mà. mà lại là gió biển nữa, tuyệt thật !

Bác chủ topic cho em hỏi xíu, bác mô tả sơ sơ những gì bác thấy về hệ thống fresh air cho công trình này được không ah. Có hệ thống lọc gì không? Hay là cứ mở cửa rồi dùng quạt đứng như bác chụp rồi thổi cho không khí bay lòng vòng.
Môi trường sát biển, trực tiếp tiếp xúc nhiều với biển như vậy chắc thiết bị bên trong dễ bị ăn mòn bởi muối lắm hén.

Kính bác,
Quả là nhìn xa trông rộng!
Có lần chính mắt em thấy hướng dẫn leo cầu thang. Hướng dẫn ở thang cuốn thì thường quá. Đây là cầu thang bộ.
Lại có lần em thấy hướng dẫn ăn đậu phộng: mở gói, ăn, chú ý không bị hóc, tránh nói chuyện khi ăn, không nên ăn đậu phộng khi đang ho, nếu hóc thì gặp bác sỹ, nhớ là gặp bác sỹ nhé... Quả là cẩn tắc vô áy náy.
Cơ trưởng chuyến bay thông báo cho hành khách: chúng ta đang bay trên độ cao 30 ngàn feet. Không phải là 30 ngàn lẻ một không phải là 29 ngàn chín trăm chín mươi chín...
Các kỹ sư điện lạnh thì còn lo xa hơn hơn nhiều nữa, áp dụng vật lý chất lỏng tính vận tốc nước ngưng cho máy điều hòa hai mảnh. Lục tung thư viện tìm hệ số ma sát của ống plastic. Ma sát thay đổi theo nhiệt độ. Ôi vậy là trường hợp 1 cho nước ngưng khi phòng chưa đạt nhiệt độ, trường hợp hai...Hẳn khi tính tải lạnh cho phòng ngủ sẽ áp dụng hệ số một vợ một chồng ba lần một đêm, ngày làm ngày nghỉ khác với đều đều mỗi đêm.
Em có mấy ngày phép rủ vợ đi loăng quăng xem rừng và bãi biển của Côn đảo. Lúc chờ máy bay ở sân bay Cỏ ống ( cái tên này nghe hay hơn Changi hay Heathrow... rất nhiều!) vợ em khen không khí ở đây thật tuyệt. Tự ái nghề nghiệp em bảo mai này em cũng làm được hệ thống như thế ở nhà. Vợ bảo thế thì lo mà đi nghiên cứu đi.
Cái quạt mà bác thấy trong hình không phải là để thổi không khí lòng vòng đâu nhé. Công năng của nó là làm bốc hơi lớp chất lỏng có thành phần chủ yếu là nước ( công thức hóa học H20) dày từ 0.03 đến 0.05 mm tạo ra trên sàn nhà do ma sát giữa giẻ ướt và sàn ceramic khi tiến hành việc loại trừ các vật lạ trên sàn nhà. Người ta thường vận hành máy này ngay trước khi làm công tác loại trừ vật lạ trên sàn để giảm thiểu thời gian tồn tại của lớp chất lỏng trên sàn. Đoạn mã điều khiển em đọc thấy trên máy là:
Select case thời tiết
Case: trời mưa
delay off = 6 min.
msgbox\" kéo phích cắm ra khỏi ổ sau khi tắt máy\"
Case trời nắng
delay off = 3 min.
Case hết ca
delay off = thằng ca sau tắt.
msgbox\" để chạy suốt đêm coi chừng bị bà béo la\"
Case else
chạy suốt, ai nhớ tắt thì tắt
msgbox \" tiền điện tính vào vé máy bay, chớ lo\"
End case

Chúc bác cuối tuần vui vẻ, đi ra ngoài ngắm cảnh.

:laugh: bác đây văn chương giỏi, bay bướm phát khiếp, tốt nghiệp văn loại xuất sắc đây :laugh: không gì bằng gió trời và gió biển :lol:

sàm dễ sợ,đưa hình lộn chuyên mục rồi ông ơi.hay là khoe máy ảnh xịn.

văn thơ đỉnh cao sao pac ko di viet chuyen cười gửi cho máy báo kiếm tiền chơi,
Đọc nghe bùn cưới vãi

Sao trong phần hình ảnh thực tế mình chỉ thấy mechanical là nhiều

Không thấy phần electrical

Bạn nào có hình ảnh hoặc tài liệu thì cùng share cho mọi người tham khảo nhé

Cảm ơn!

Ông này văn thơ cao qua!
Có vẻ bác bị hóc đậu phộng khi nhìn thấy hệ thống MVAC ở Côn đảo thiên đường của bác rồi hay sao ấy.
Máy ảnh của bác có lẽ \"xịn\" quá, có thể đó làm một niềm tự hào của bác và vợ bác khi du lịch ở Côn đảo rồi, nên toàn viết những cái vớ vẩn.
Chắc vợ bác phải tự hào lắm, khi bác vác hệ thống bác nghiên cứu từ chuyến đi thực tế Côn Đảo về cho nàng làm khô sàn nhà \"ceramic\" của nàng ở một nông trang trên miền núi.

Back
Bên trên