Cần giúp Các thiết bị Aircon cần thiết cho tòa nhà CHCC 29 tầng

bloodyknight

Thành Viên [LV 0]
Gởi các bạn trong ngành M&E, mình mới tham gia diễn đàn này và hiện đang gặp phải một vấn đề khó khăn cho mình nhưng với các bạn trong nghề thì mình nghĩ cũng không khó lắm nên cho mình hỏi là một tòa nhà căn hộ cao cấp 29 tầng thì cần các thiết bị aircon nào ạ? vì mình không phải người trong ngành này nên vấn đề này khó với mình...mong các bạn giúp đỡ cho người mới nhé...thanks

Ðề: Các thiết bị Aircon cần thiết cho tòa nhà CHCC 29 tầng

29 tầng à?Bạn có thể cân nhắc dùng VRV đi.Thích hợp với kiểu căn hộ riêng biệt.Chi tiết về thiết kế bạn tìm hiểu trong diễn đàn có rất nhiều.
Than

Địa điểm CT của anh ở đâu?
Cũng phải xem xét mới chọn hệ thống ĐHKK như nào chứ anh. Nhưng thông thường là VRV.
(Trong Nam e thấy toàn chơi Chiller)

Công trình này có tầng kỹ thuật không. Nếu không 29t lắp VRV là thua rồi. Hiện giờ chung cư thì máy cục bộ vẫn muôn năm. he

Gởi các bạn trong ngành M&E, mình mới tham gia diễn đàn này và hiện đang gặp phải một vấn đề khó khăn cho mình nhưng với các bạn trong nghề thì mình nghĩ cũng không khó lắm nên cho mình hỏi là một tòa nhà căn hộ cao cấp 29 tầng thì cần các thiết bị aircon nào ạ? vì mình không phải người trong ngành này nên vấn đề này khó với mình...mong các bạn giúp đỡ cho người mới nhé...thanks
Theo mình nếu là căn hộ cao cấp thì lên dung VRVIII hơn chứ dùng máy cục bộ cho 29t thì không được hay cho lắm.

Câu hỏi của bạn chung chung quá, nhưng có thê tóm tắt như sau:
1) Điều hoà chục bộ
2) Điều hoà Multi
3) Điều hoà trung tâm VRV
4) Điều hoà trung tâm Chiller
Mỗi loại có công năng và ứng dụng, giá thành khác nhau. Nếu bạn muốn biết kỹ hơn có thể alo cho tớ sẽ giải đáp thêm. Cái này cũng mất nhiều tg đấy. Phan An 0913540797

Back
Bên trên