Cần giúp Về lắp đặt van chống va nước

Quangphu210

Thành Viên [LV 0]
Chẳng là nhà máy em có hệ thống nước PCCC chưa có lắp van chống va nước. Bọn em có 1 bể 180 m3 đặt ở cao trình 150m, với các họng và phụ tải đặt từ cao trình 68m đến 103m. Khi bắt đầu mở họng chữa cháy ở sàn 98 m thì có hiện tương rung lắc mạnh ở các đường ống, khi mở hoàn toàn thì hết rung lắc. Các bác có thể giải thích và tư vấn cách giải quyết giúp em không ạ.

Hệ thống bạn chắc là hệ thông ướt, và việc rung lắc này xẩy ra lúc bắt đầu điền nc vào hệ thống phải không nhỉ!
Cột áp nước đến điểm xả: 50 ~ 80 mH2O, đối với hệ pccc là không quá cao
Nếu là thế thì việc rung lắc mình hiểu là do có khí bên trong => tạo xung lực giữa khí và nước trong ống => rung lắc. Nên Thông thường các hệ ống chính đều phải có giá cố định để giữa và hạn chế rung động của ống

Nếu bạn muốn hỏi kỹ hơn thì có thể đưa ra mặt bằng và mặt cắt của hệ thông để ae đc rõ hơn

Chẳng là nhà máy em có hệ thống nước PCCC chưa có lắp van chống va nước. Bọn em có 1 bể 180 m3 đặt ở cao trình 150m, với các họng và phụ tải đặt từ cao trình 68m đến 103m. Khi bắt đầu mở họng chữa cháy ở sàn 98 m thì có hiện tương rung lắc mạnh ở các đường ống, khi mở hoàn toàn thì hết rung lắc. Các bác có thể giải thích và tư vấn cách giải quyết giúp em không ạ.

Chào anh, anh có thể tham khảo bài viết của bên em về van chống và và kiểm soát nước va trong hệ thống bơm nhé
http://topvan.vn/tin-tuc/74/van-chong-va-tis-italy-surge-anticipator-valve.html

Tính Phạm
0933 70 55 33

Back
Bên trên