Công Nghiệp Vấn đề tốc độ gió trong ống & tại miệng hút khói khi có sự cố

Lúc có cháy thì ai đâu quan tâm đến ồn hay không ồn. Người ta quan tâm đến mục đích hệ thống và sự hoạt động của hệ thống bạn là như thế nào và độ hiệu quả đến đâu.

thanks
Bạn david nói đúng nhưng cái mình đang muốn hỏi thêm vì thông gió tầng hầm thường kèm thêm phần hút và cảm biến CO nên khi có lượng xe lớn thì quạt cũng chạy lên tốc độ cao nên gây ồn nên bài toán thấy không hợp lý lắm

Mình đồng ý với bạn David “cần có nhà thầu chuyện trị cái này”

Bên mình chuyên xử lý thông gió tầng hầm. Đảm bảo hết mùi, khói, hơi xăng dư thừa trong khói và lọt ra từ bình nhiên liệu, hơi nóng, khí metan hầm cầu lọt ra,...không hết không lấy tiền.

Bội số trao đổi của bạn đến 12 lần cũng không ích gì, khi mà cửa hút không thể hút được tất cả không gian của tầng hâmg. Bên mình bao xử lý hết, với tiếng ồn cực thấp. Tham khảo ưebsite thonggio.fat.vn

RC(N) là tiêu chuẩn của Mỹ liên quan tới độ ồn nhé bạn. Bạn cứ hiểu là RC(N) càng cao thì độ ồn trong phòng càng lớn => ảnh hưởng tới tiêu chuẩn về tốc độ gió trong ống gió.

Bạn nên quan tâm đến tổn thất áp hơn là vận tốc. Tối đa 1.2pa/m trong ống khi quạt chạy ở 6ACH. Dùng ductchecker để tính. Với vận tốc, chỉ cần quan tâm đến vận tốc tại miệng gió thôi, thường là tối đa 2.5m/s ở 6ach

Back
Bên trên