Cần giúp tu lanh

lequanghoc09

Thành Viên [LV 1]
Em chào cả nhà . em mới vào trong ngành , chưa co kinh nghiệm xin moi người giúp .
Em có con tu lạnh làm lạnh trực tiếp . bị bục dàn lạnh . em thay bằng dàn bằng cách lấy ống đồng 6 uốn thành dàn lạnh . nạp ga vào tủ chạy bình thường . nhưng đến ngày thứ 7 thì nó bi mất lạnh do block bi tụt hơi . mong mọi người chỉ giùm với . nêu thay block khác thi nó có bị như thế ko . cách chọn block . va cân cáp . cám ơn mọi người !

Ðề: tu lanh

nếu đi lại dàn lạnh thì bạn phải chọn loại ống kích cỡ bằng ống cũ. Chiều dài ống bằng ống cũ. Block làm gì có chuyện tụt hơi. Chắc bạn làm không kĩ bị nghẹt nên yếu bơm rồi. Dàn lạnh bị bục thì bạn đem đi hàn nhôm được mà, sao phài thay cho khổ. Tủ trực tiếp cân cáp khoảng 180psi. Chọn block có dòng ù bằng block cũ. Chúc thành công

Ðề: tu lanh

mình co hút , khoảng 15 phút .
ống uốn dàn phải đảm bảo bề mặt trong của ống không bị bám ẩm, bụi. phải thay cả phin sấy lọc nữa (khi thay phin thì phải thổi hết dầu trong ống mao ra nếu không khi hàn lại dễ bị tắc ống mao). Khi hút chân không ít nhất phải là 20 phút (nếu đảm bảo đường ống, thiết bị không bị ẩm), sau đó dừng hút chân không phải theo dõi xem nếu áp suất tăng dần về 0 thì phải tìm chỗ rò rỉ và hàn lại, nếu không thì có thể tiến hành nạp ga

Back
Bên trên