quản lý, vận hành, bảo trì phần điện nhà cao tầng

nms48

Thành Viên [LV 0]
chào các bác. em là sinh viên mới ra trường.

các bác có thể cho em hỏi: có tiêu chuẩn nào về quản lý, vận hành và bảo trì phần điện của nhà cao tầng không?

bao lâu thì phải bảo trì phần điện một lần hay là cứ như điện nhà mình cứ bao giờ hư mới sửa.

chúc các bác có một ngày làm việc hiệu quả.

Trả lời: quản lý, vận hành, bảo trì phần điện nhà cao tầng

Nếu em muốn làm nghề này thì trước tiên phải đi thi công M & E đã. Lắp đặt và hiệu chỉnh các thiết bị sẽ cho em nhiều kinh nghiệm trước khi làm nghề vận hành và bảo trì cơ điện nói chung và hệ thống điện trong nhà cao tầng nói riêng.
Ở VN chưa có trường nào dạy ngeè này mà chỉ có ở 1 số nước như Sing, Nhật và châu âu, Mỹ mới có .
Nếu em có đam mê thực sự về công việc này thì cứ vào gặp mất anh giám đốc kỹ thuật của mấy tòa nhà 5 sao hay 4 sao ở HN xin sách cặp cho máy anh Hạnh trần ( Horizon ), Chính Sheraton, Vinh Fortuna, Alain Sophitel, Cuma Metropole, hay Chương - Rose Garden ...cỡ độ hai năm là cũng tạm có thư viện và tay nghề để hiểu, làm, sống bằng cơ điện rồi.
PC737

cám ơn anh. nhưng em muôn xách cặp cho mấy anh đó cũng khó vì em đang ở TPHCM. ở TPHCM thi em co thể xách cặp cho anh nào dc ạ?

hom nay em có qua quan 7 để học hỏi kinh nghiệm. nhưng bi giờ mới xem dc bản vẽ sơ sơ a. ngày mai ra công trường để xem thực tế thiết bị đó như thế nào, cách di dây làm sao. mới ra trường nên phải đi học việc cái đã.
thân chào anh.

uh, nen co gang hoc hoi may anh di truoc. Su hieu biet ket hop voi kinh nghiem thuc te se cho chung ta mot ky nang can thiet de tiep tuc theo nghe ma minh da chon.
Chuc ban co mot cv thuan loi!

Back
Bên trên