Thảo luận Phần mềm nào hỗ trợ tốt nhất cho nghành Nhiệt - Lạnh?

VanThuan186

Thành Viên [LV 0]
Hi. Các anh trong diễn đàn cho em hỏi chút ạ. E đang là sinh viên năm cuối nghành nhiệt - lạnh. Vậy e nên học vẽ phần mềm Auto Cad hay là Rivet Mep để có thể hỗ trợ tốt nhất cho công việc sau này ạ? Thanks all !

theo mình thì tốt nhất bạn vẫn nên học tốt autocad và học thêm revit mep. Hiện nay Autocad vẫn đang phổ biến hơn, nhưng trong tương lai gần Revit MEP sẽ áp dụng rộng rãi.

mình cũng năm cuối , mình nghĩ bạn phải học cad vì bản vẽ thi công đằng nào cũng xuất ra file cad, rồi thêm revit nữa.revit mình đang tìm hiểu còn cad thì để vẽ dc cơ bản thì mình thấy cũng đơn giản thôi,hai cái này kế thừa của nhau nên học cả 2 cũng được ,hehe

Hôm nay, em xin chia sẻ với ACE kỹ thuật ngành M&E công cụ tính toán cách nhiệt kỹ thuật ArmWin.

ArmWin® là một công cụ trực tuyến chuyên nghiệp , từ Armacell , cho các kỹ sư cơ khí và các nhà thầu để tính toán giá trị kỹ thuật chính xác liên quan đến cách nhiệt của hệ thống sưởi , thông gió , điều hòa không khí , hệ thống lạnh và các ứng dụng hệ thống bơm . Lựa chọn độ dày xốp đàn hồi thích hợp là rất quan trọng vì điều này giúp bạn đạt được :

- Một sự cân bằng tối ưu giữa chi phí đầu tư ban đầu và chi phí vận hành.

- Đặc tính lâu dài và bền vững trong hệ thống cách nhiệt

Các ACE truy cập vào địa chỉ sau để sự dụng miễn phí phần mềm trên:
http://www.armwin.armacell.com/

Back
Bên trên