Dân Dụng panasonic hang tau 12000btu dan nong lien tuc ngat

tranhoangminh

Thành Viên [LV 0]
cac bac giup e voi e la tho moi vao nghe dan nong nha e lien tuc ngat. block ngat trc roi khoang5- 10s sau quat gian nong moi tat. dong em do dc luc dau la 3,2 sau do la 3,7. cu chay dc 5-10' la ngat roi lai chay lai roi lai ngat. cac bac cho em hoi co phai do cam bien ko a. va cam bien dan nong hay cam bien dan lanh a. cach do cam bien the nao de biet la con tot a. va thay the khac phuc ntn a. ko biet hang tau co do de thay ko a. mong moi nguoi giup e voi a. e cam on.
p/s: con nay nha e chay dc 6 nam roi co the hon vi luc mua la hang cu a.

minh da nap them it gas va thay 2cam bien dan lanh va thay ca cam bien dan nong nua nhung van ko duoc may chay duoc mot luc lai ngat. co ai giup em ca nay voi

cảm biến dàn lạnh(cảm biến đầu đồng ấy) bạn bật máy chờ khi nào role máy nén đóng. bạn cho sensor vào cốc nước đá. nếu máy chạy bình thường thì bạn xem lại phần cơ. nếu không được bạn kiểm tra sensor dàn nóng. tháo hẳn con sensor đó ra rồi hàn con khác khoảng 10k rồi chạy thử. chúc bạn thành công

cảm biến dàn lạnh(cảm biến đầu đồng ấy) bạn bật máy chờ khi nào role máy nén đóng. bạn cho sensor vào cốc nước đá. nếu máy chạy bình thường thì bạn xem lại phần cơ. nếu không được bạn kiểm tra sensor dàn nóng. tháo hẳn con sensor đó ra rồi hàn con khác khoảng 10k rồi chạy thử. chúc bạn thành công
minh da thay han sensor moi cua dàn lạnh roi ( thay mới van phai cho vao coc nước đá hả bạn) còn cái sensor dàn nóng mình cũng thay mới luôn nhưng cả hai cái ko được 10k. caí cũ thì dc khoảng 4k còn cái mới chỉ duoc 5k thoi. hay minh thay thế bằng con trở thường 10k được ko ban. mong ban tra loi som giup minh nhe. cam on bạn.
p/s: ban oi co thay dc sensor dan lanh vao dan nong duoc ko ban. bởi vì điện trở của sensor dàn lạnh có giá trị la 10k.

Chỉnh sửa lần cuối:
Máy nhà bạn chạy một lúc nó ngắt bị ngắt bạn phải kiểm tra tại sao nó ngắt. lốc và quạt cục ngoài ngắt thường có 1 số nguyên nhân:
1.Phòng bạn đạt độ nên máy ngắt (kiểm tra lại cài đặt trên điều khiển hoặc sensor cửa gió vào (sensor đầu ruồi ý)).
2. Máy nén bị quá tải quá nhiệt nên ngắt bảo vệ (thường trường hợp này chỉ ngắt máy nén, quạt dàn nóng vẫn chạy. Nhưng cũng tùy hãng thiết kế mạch khác nhau): bạn kẹp đồng hồ dòng xem lúc máy ngắt dòng có cao quá ko và sờ vào vỏ lốc thử xem có quá nóng ko (nhiệt độ bảo vệ thường là 110-120 độ C).
Còn sensor thì mỗi hãng sẽ có trị số khác nhau: thường có loại 4-5K (tùy điều kiện đo) và loại 8-10K. Dùng sensor sai trị số máy ko hoạt động được nhé.

Máy nhà bạn chạy một lúc nó ngắt bị ngắt bạn phải kiểm tra tại sao nó ngắt. lốc và quạt cục ngoài ngắt thường có 1 số nguyên nhân:
1.Phòng bạn đạt độ nên máy ngắt (kiểm tra lại cài đặt trên điều khiển hoặc sensor cửa gió vào (sensor đầu ruồi ý)).
2. Máy nén bị quá tải quá nhiệt nên ngắt bảo vệ (thường trường hợp này chỉ ngắt máy nén, quạt dàn nóng vẫn chạy. Nhưng cũng tùy hãng thiết kế mạch khác nhau): bạn kẹp đồng hồ dòng xem lúc máy ngắt dòng có cao quá ko và sờ vào vỏ lốc thử xem có quá nóng ko (nhiệt độ bảo vệ thường là 110-120 độ C).
Còn sensor thì mỗi hãng sẽ có trị số khác nhau: thường có loại 4-5K (tùy điều kiện đo) và loại 8-10K. Dùng sensor sai trị số

mình đã thay mới cả ba cái sensor roi mà ban. máy chạy được 5-7' đã ngắt rồi thì nhiet do phong ko thể lạnh nhanh den nhu the được. Còn ngoaì dàn nóng thì khi block ngắt sau đó khoảng 7-10s quạt dàn nóng cũng ngắt. khi block ngắt dòng cũng bt chỉ tu 3,5-3,9. mình cung chua kiểm tra role bao vệ block va tu quat tu block vì thấy hiện tượng như vậy mình ko nghĩ là do mấy cái đấy. mình chỉ sợ hỏng boar thì mệt lắm.

máy ko hoạt động được nhé.

Back
Bên trên