Nhờ các bác 1 chút về lisp Nam vẽ ống gió của Ree !!

emmanuel

HVACR Staff
Chào các bác !
Em đang tập sử dụng lisp Nam vẽ nhanh ống gió của Ree, tuy nhiên không hiểu sao khi em nhập lệnh thì toàn thấy hiện \" unknown command\" mặc dù em đã làm hoàn toàn như hướng dẫn đi kèm. BÁc nào có biết tại sao, xin chỉ dẫn giúp em với.( em đang dùng Cad 2007)
Thanks các bác rất nhiều nha, mong tin các bác!

Trả lời: Nhờ các bác 1 chút về lisp Nam vẽ ống gió của Ree !!

seo emmanuel ko tìm hiểu Revit mep vẽ ống gió tự động, nó rất hay đấy.

Tuyệt cú mèo, Atinh ơi khi nào offline câu lạc bộ Revit mep cho anh theo nhé

anh có vào tphcm đc ko, bọn em ở hcm mà. nhưng phải đợi anhem thu xếp thời gian đã nếu xong xuôi sẽ giới thiệu thời gian địa điểm trên diễn đàn. ma anh bit nhậu ko đấy

^^ Chú H sang anh 098999... chỉ cách cài cho ... dung lips Nam ngon lành nhưng lại bị lỗi cái khác :S .

emmanuel viết:
Chào các bác !
Em đang tập sử dụng lisp Nam vẽ nhanh ống gió của Ree, tuy nhiên không hiểu sao khi em nhập lệnh thì toàn thấy hiện \" unknown command\" mặc dù em đã làm hoàn toàn như hướng dẫn đi kèm. BÁc nào có biết tại sao, xin chỉ dẫn giúp em với.( em đang dùng Cad 2007)
Thanks các bác rất nhiều nha, mong tin các bác!
Bác đã xem hướng dẫn trên trang của người anh em hvacvn.com chưa? Nếu chưa bác tranh thủ ghé qua 1 chút. Bên đó họ hướng dẫn khá chi tiết. Mình làm theo Ok mà. Dưới đây là link
http://hvacvn.com/cs/files/folders/me/entry181.aspx
P/S: Mình dùng CAD2008

atinh viết:

Thank atinh, mình tìm hiểu vẽ Cad trước để ứng dụng vào vẽ cho các công trình thi công, còn về Revit mep thì mình sẽ tìm hiểu dần, vì giờ toàn bộ các bản vẽ thi công của mình đều dùng Cad. Ah nếu có điều kiện, hôm nào mình offline trực tuyến 2 miền Nam Bắc đi, vui phết đó, rất mong gặp ACE trong Nam mà chưa có cơ hội.

@ xx007xx : Khiếp, chú làm gì mà giấu số kinh thía, tối nay rảnh đi cafe nha.
^^ Chú H sang anh 098999... chỉ cách cài cho ... dung lips Nam ngon lành nhưng lại bị lỗi cái khác .

@ iamtieens: Thực tế là mình cũng lấy bên forum đó về mà, làm theo đúng hướng dẫn mà toàn bị lỗi: unknown command, chán quá. Chắc tại mình dùng cad 2007, nếu dùng cad 2008 thì chắc máy mình ko dùng được vì dùng có P IV 2,26 còi :(

Chắc tại mình dùng cad 2007, nếu dùng cad 2008 thì chắc máy mình ko dùng được vì dùng có P IV 2,26 còi
Haha. K sao đâu bác. Tui xài con laptop acer cùi: CPU Pentium M 1.50 GHz, RAM 768MB mà còn chạy phà phà nữa là. Chỉ có điều chạy Office 2007 thì hơi bị chậm. RAM bác bao nhiêu? CAD 2007 cũng Ok lắm mà. Bác xem lại coi.

Vẽ mấy thứ đó làm gì cho mệt đầu, đau tay. Để dành thời gian mà làm thiết kế và các việc kỹ thuật khác đi. Thuê 1 hoạ viên vẽ là ok rồi. Toàn là HVAC Pro mà phải cặm cụi làm mấy cái việc này sao ? Thật là cho ăn học phí tiền rùi. Tư duy lại đi các Pro.

emmanuel viết:
atinh viết:

Thank atinh, mình tìm hiểu vẽ Cad trước để ứng dụng vào vẽ cho các công trình thi công, còn về Revit mep thì mình sẽ tìm hiểu dần, vì giờ toàn bộ các bản vẽ thi công của mình đều dùng Cad. Ah nếu có điều kiện, hôm nào mình offline trực tuyến 2 miền Nam Bắc đi, vui phết đó, rất mong gặp ACE trong Nam mà chưa có cơ hội.

@ xx007xx : Khiếp, chú làm gì mà giấu số kinh thía, tối nay rảnh đi cafe nha.
^^ Chú H sang anh 098999... chỉ cách cài cho ... dung lips Nam ngon lành nhưng lại bị lỗi cái khác .

@ iamtieens: Thực tế là mình cũng lấy bên forum đó về mà, làm theo đúng hướng dẫn mà toàn bị lỗi: unknown command, chán quá. Chắc tại mình dùng cad 2007, nếu dùng cad 2008 thì chắc máy mình ko dùng được vì dùng có P IV 2,26 còi :(

Thế sao bác không dùng AutoCAD MEP đi nó rất gần với AutoCAD (nó gồm cả AutoCAD đó), nó là anh em (chắc cùng cha khác mẹ - mẹ nó ngon hơn và lúc làm ra nó bố nó không rươu không thuốc thì phải, nên nó ngon lăm) với AutoCAD. Nó cũng tự động vẽ bác ạ. Bản vẽ cũng là *.DWG

Mấy bác này loạn tùng xị quá. Người ta nhờ chỉ giáo lisp NAM thì ai bít chỉ dùm, cứ cãi nhau lung tung. Mỗi cái đều có cái hay của nó chứ.
@emanuel: anh vướng ở điểm nào, nói rõ hơn đi, biết đâu em bít đấy vì em cũng phải nhọc nhằn với thằng này nhiều lắm rồi.

thuong842001 viết:
Mấy bác này loạn tùng xị quá. Người ta nhờ chỉ giáo lisp NAM thì ai bít chỉ dùm, cứ cãi nhau lung tung. Mỗi cái đều có cái hay của nó chứ.
@emanuel: anh vướng ở điểm nào, nói rõ hơn đi, biết đâu em bít đấy vì em cũng phải nhọc nhằn với thằng này nhiều lắm rồi.

Anh cài đặt theo hướng dẫn xong rồi, tuy nhiên, khi gõ lệnh thì nó hiện là Unknown command và không vẽ được, chán thía cơ chứ. Hôm nào rảnh chỉ cho anh nha.
Thân.

Đã load và vẽ được, thank các bác rất nhiều nha.

Hi, thiensu

Minh co cai lisp NAM thu ve nhung khi cai roi minh thay cac cong cu cua CAD mat het. Lam the nao de co dong thoi ca 2 cong cu nay?
Thanks

emmanuel viết:

Bác chạy được rồi à, mà mỗi lần mở lại CAD thì có phải load lại không?

thuong842001 viết:
emmanuel viết:

Bác chạy được rồi à, mà mỗi lần mở lại CAD thì có phải load lại không?

Có, mỗi lần chạy lại lại phải load, chú chạy lại có phải load ko?

Ah chủ nhật này rảnh ko? Đi cafe chút:laugh:

Anh vào tools/options/system chọn mục load acad.lsp with every drawing.
Em làm thế thì mỗi lần mở lại cad thì không phải load lại nữa.

Back
Bên trên