help me! có ai biết cách tính đèn chiếu sáng ko?

Trả lời: help me! có ai biết cách tính đèn chiếu sáng ko?

trong 1 thời gian tìm hiểu thì mình cũng tìm ra được 1 tài liệu rất hay để thiết kế hệ thống điện chiếu sáng nhân tạo
cái này là bảng excel của các bác đi trước để lại cho e tự nghiên cứu nên cũng gặp nhiều khó khăn khi đọc tài liệu mà
ko biết ai để hỏi "vì sao........"
tiện thể em up lên cho mọi người cùng tham khảo và tìm hiểu.có gì chúng ta cùng thảo luận vì cái này mình cũng mới tiếp
xúc thiết kế hệ thống điện chiếu sáng nhân tạo. http://hvacr.vn/diendan_old_attached/files/illuminance_calculaiton_sheet_by_An.rar

em cũng có làm một chút về điện tòa nhà, không phải cái bác cần không? Em thường dùng phần mềm tính toán độ rọi của hãng Philip. Chỉ cần mình biết độ rọi của không gian cần thiết kế là bao nhiêu, từ đó chọn loại đèn và tính ra được số lượng bóng, cách bố trí. Tuy nhiên cái phần mềm này nặng quá, Em thử up lên mà không được. Có gì nếu bác cần thì PM cho em, em gửi mail cho bác

bác up đường link lên đi có gì để ae có nhu cầu tìm hiểu thì download về.
ah mình cũng tìm trên website của philip thì cũng thấy có phần mềm calculux ko biết có giống cái phần mềm của bác ko?
cái này mình ko biết nó sử dụng như thế nào hết.phức tạp quá.

mình mới tìm ra được phần mềm Dialux dùng để thiết kế hệ thống chiếu sáng nhân tạo.mình thấy phần mềm này sử dụng khá đơn giản so với phần mềm calculux của philips.
http://www.dialux.com
download thêm phần manual để xem phần hướng dẫn sử dụng phần mềm.
có gì chúng ta cùng thảo luận cách sử dụng phần mềm này.

thanks and best regards
nguyen dinh an

Anh em có nhu cầu đèn chiếu hắt và đèn cao áp thì liên lac với mình nhé.
Mình có số lượng khá lớn trong kho đang cần thanh lý chất lượng tương đương Philip nhưng giá cả bình dân. Quan trọng hơn là sẽ có % cao nhất.

Nguyễn Bá Huy
Engineer
HP: 0948175069
Email: [email protected]
Cty TNHH tư vấn và kỹ thuật KAWATECH.

Các bạn tham khảo phương pháp thiết kế chiếu sáng trong xây dựng của hãng Scherereder VN.
Rất hay đó...

Back
Bên trên