hệ thống lạnh lớn

taminhduc1

Thành Viên [LV 0]
có bác nào vận hành hệ thống lạnh lớn không cho em hỏi chút :tại sao máy nén sau khi ngừng lại có hiện tượng thiếu dầu (xem qua kính xem dầu ở các te),sau khi máy chạy thì hiện tượng đó ko còn (máy đủ dầu)---em nghĩ như sau ko biết có đúng ko mong các bac chỉ dáo dùm :trước khi máy nén dừng thì phải chạy rút gas nên khi đó áp suất các te xuồng thấp nên dầu ở các te bị hút một phần để nén đi vì vậy mà máy nén bị thiếu mất một lượng dầu nhất định ,sau khi máy chạy dầu được hồi lại nên dầu ở các te đủ.
một câu hỏi nữa là :có bác nào làm về điều hoà 2 mảng nếu có hình ảnh về bo mạch thì úp lên cho em xem với và nguyên lý làm việc bo mạch ra sao .em ko biết j về bo mạch cả trông vào cứ như một cuộn dây chẳng biết j cả . cảm ơn các bác trước.:S

Trả lời: hệ thống lạnh lớn

Nếu không biết về bo thì xin mạch bo làm gì chú, vì xem cúng có hiểu được đâu.
Anh share cho chú cài mạch động lực này chu tham khảo nhé, chác rễ hiểu hơn khi đọc nguyên lý hoạt động của bo. Vì nó phải sử lý thông tin đầu vào rồi qua một loạt linh kiện câ n đong đo đếm mới đưa ra lệnh được. phức tạp lắm anh cũng không rành.
Chú thử ghép 2 mạch điện của cục nóng và cục lạnh trog file đính kèm và giải thich nguyên lỹ của nó thể cũng được rùi, chưa cần tìm hiểu nguyên lý điều khiển của bo đau.
Thân ái http://hvacr.vn/diendan_old_attached/files/Mach_dien_may_2_cuc.rar

cam ơn anh ngvietlg nhé có cái mạch điện này cũng hay rồi ,mạch điện 2 cục cũng loằng ngoằng gớm đôu có dễ xơi như máy 1 cục .:cheer:

taminhduc1 viết:
có bác nào vận hành hệ thống lạnh lớn không cho em hỏi chút :tại sao máy nén sau khi ngừng lại có hiện tượng thiếu dầu (xem qua kính xem dầu ở các te),sau khi máy chạy thì hiện tượng đó ko còn (máy đủ dầu)---em nghĩ như sau ko biết có đúng ko mong các bac chỉ dáo dùm :trước khi máy nén dừng thì phải chạy rút gas nên khi đó áp suất các te xuồng thấp nên dầu ở các te bị hút một phần để nén đi vì vậy mà máy nén bị thiếu mất một lượng dầu nhất định ,sau khi máy chạy dầu được hồi lại nên dầu ở các te đủ.
Pó hand!!!

board manh u cong nhu manh cơ thui.chi khac la dùng linh kiện điện tử thui. về nguyên lý thì giống nhau. cho nên bạn có thể vẽ ra mạnh mình cần lắp cho hệ thống rồi sau đó có thể đi dến các cơ sở thết kế mạnh diện tử để dập mạnh.
thế thui.
\"rước kia trong trường chúng tôi cũng làm như vậy khi làm đồ án đó\"

Back
Bên trên