do an ky thuat lanh

phuongnha

Thành Viên [LV 1]
chao cac pac!
hien em dang can cac thong so và ban ve so do nhiet cua he thong san xuat nuoc da cay de lam tieu luan ve trang bi dien he thong lanh cac pac co cho em xin. de tai cua em co cong suat la 500 cay. Thanks

Trả lời: do an ky thuat lanh

chú tính toán được những gì rồi ?
ko hiểu ý chú hỏi sơ đồ nhiệt là gì ? cần tra thong số của nó chứ gì ?

em chua tinh duoc boi vi chua co thong so nhu la cong suat cua may nen la bao nhieu, cong suat quat dan lanh, dan nong và cua bom nua. em phai thiet ke dung theo so do nhiet cua he thong. neu anh co do an thi share cho em ca ban ve nua nhe. em cam on anh

cậu gửi cái này thì no tính được gì ? anh chưa làm đồ án máy đá cây nhưng bạn anh hình như có để anh hỏi nó xem ! co gì pót lại sau

Những cái như thế này em có nhiều lắm.Bác có bản hướng dẫn thiết kế, tính kho lạnh bảo quản hoa quả thì bác post lên cho mọi người tham khảo nhé.Là đồ án thì càng hay.thank

Thiết kế kho lạnh thì sách hướng dẫn thiêt kế hệ thống lạnh của thầy Lợi có đủ để thực hành tính toán rồi đấy. Bạn cứ theo đó mà làm, chưa dủ sao.:)

Nếu là đồ án thì tham khảo sách Thầy lợi là cũng tốt rùi.Ngoài ra nên tham khảo thêm catalog các hãng máy nén , tháp giải nhiệt cũng tiếp thu nhiều kiến thức.
Nhớ lúc trước làm cái này theo nhóm cãi nhau om xòm ,học hỏi được nhiều.hiìi

bạn học không co thầy hướng dẩn làm hà ? đầu tiên là bạn tính nhiệt tải cho hqẹ thống 500 cây đá của bạn trước sau đó mới tính chọn máy nén và dàn lạnh, dàn nóng và các thiết bị phụ .co cần liên hẹ với tớ tớ gởi cho bài mẫu

Back
Bên trên