Clipsal Endorsed Installer CERTIFICATE

Clipsal by schneider elec

Thành Viên [LV 0]
Thân chào các bạn kỹ sư M&E ViệtNam.

Các bạn đã biết và có hầu hết các bằng cấp về Cơ Điện. Nhưng hôm nay tôi mạn phép giới thiệu tới các bạn một chứng chỉ đã có ở VietNam nhưng không hẵn người kỹ sư M&E nào cũng có.
Đó là Chứng Chỉ Chứng Nhận người thiết kế, tích hợp, thi công hệ thống Cab cấu trúc (Structure Cabling System)của nhà Cung Cấp.
Thật ra đây là loại chứng chỉ xuất phát từ Những công ty chuyên về Công Nghệ Thông Tin, Tích Hợp Hệ Thống như CLIPSAL, SYSTIMAS,TYCO(AMP), ADC KRONE,BELDEN,CISCO.v.v..Nhưng qua thực tế Công Tác tôi nhận thấy không chỉ các bạn Kỹ Sư CNTT mới cần chứng chỉ này mà ngay các bạn Kỹ Sư M&E cũng cần Chứng Chỉ này hơn ai hết.

Như các bạn đã biết ngày nay Cơ Điện tại ViệtNam đã phát triễn lên tầm cao mới, Kỹ Sư chúng ta phải tiếp cận với công nghệ mới, thiết kế, điều khiển vận hành hệ BMS tuyệt đối không đơn giản. Hạ tầng Cab mạng là phần không thể tách rời trong một gói cơ điện nhẹ. Nó là nền tảng để tích hợp, quản lý các thiết bị trong hệ BMS: Lighting Control, HVAC and access control, CCTV & MATV System,integrated solutions.

Đễ thiết kế, thi công hệ thống cabling cũng cần những quy tắt, tiêu chuẩn nghiêm ngặt, chính vì vậy Nhà cung cấp Công Nghệ Thông Tin, Tích Hợp Hệ Thống đã mở những khoá học huấn luyện người kỹ sư hòan thiện kiến thức này từ đó họ cấp chứng chỉ chứng nhận thành tích ấy và cũng khẳng định rằng người kỹ sư sau khi trải qua khóa học có thể thiết kế và thi công hệ thống cabling đạt tiêu chuẩn trên những sản phẩm của họ.

Theo tôi biết thì VietNam ta chưa có trường hay ngành kỹ thuật nào giảng dạy, cấp bằng chứng chỉ cho người Thiết Kế Thi Công Hệ Thống Cabling, mà hòan tòan do những công ty chuyên về Công Nghệ Thông Tin, Tích Hợp Hệ Thống như CLIPSAL, SYSTIMAS,TYCO(AMP), ADC KRONE,BELDEN,CISCO đào tạo và cấp chứng chỉ.

Nếu các bạn Kỹ Sư M&E VietNam có tâm huyết và cần hòan thiện thêm kiến thức của mình về hệ thông cab cấu trúc có thể gửi Email đăng ký đến tôi, tôi sẽ liên lạc hỏi thời điểm nhà cung cấp tổ chức khóa học và gửi thông tin để các bạn đăng ký tham gia.
Hy Vọng Mỗi Kỹ Sư M&E đều có chứng chỉ này. http://hvacr.vn/diendan_old_attached/files/Clipsal_Corporate_Profile.pdf

Trả lời: Clipsal Endorsed Installer CERTIFICATE

Ơ Hay quá bằng này có giá trị đối với cơ quan bộ ngành của việt nam không ?
Được cơ quan ban ngành nào xác nhận giá trị hay chỉ làm đẹp hồ sơ

Chà cái này hay đấy, trông rất pro; Nhưng cái này để làm chi vậy bác ơi ??

lehieu viết:
Ơ Hay quá bằng này có giá trị đối với cơ quan bộ ngành của việt nam không ?
Được cơ quan ban ngành nào xác nhận giá trị hay chỉ làm đẹp hồ sơ

Hi Pro. Cám ơn bạn đã hỏi, bạn nói đúng, Certificate này không có giá trị trước cơ quan bộ ngành của VietNam. Tuy nhiên đứng về khía cạnh khác, lợi ích của certificate này đem lại có thể liệt kê sơ bộ như sau

Bạn có thể đứng tên, chịu trách nhiệm trên Bản Vẻ Thiết Kế Hạ Tầng Cabling.
Bạn có thể chứng thực và đại diện hãng CLIPSAL by Schneider Electric bảo hành 20năm hoặc trọn đời cho Hệ Thồng Cabling mà một dự án nào đó sử dụng.
Bạn có thể xin giấy phép thành lập Công Ty chuyên về Thiết Kế Hệ Thống Hạ Tầng Cabling với Nhà Nước.v.v..còn nhiều ứng dụng chờ bạn khám phá. Và hơn hết là giá trị của bản thân bạn được khẳng định. Tương tự như nhiều hãng khác vd: Kỹ Sư Six Sigma, Ky Su CCNP, ..Mong bạn hài lòng với câu trả lời của mình.

bạn cho mình hỏi- mình muốn tham gia khóa học này - thì liện hệ với ban như thế nào - làm ơn cho mình biết thông tin - cam ơn nhìu - [email protected]

bạn cho mình hỏi- mình muốn tham gia khóa học này - thì liện hệ với ban như thế nào - làm ơn cho mình biết thông tin - cam ơn nhìu - [email protected] - 0902147100

Ðề: Trả lời: Clipsal Endorsed Installer CERTIFICATE

Anh cho em biết tham gia khoá học này như thế nào,khoá học dạy bằng ngôn ngữ gì, làm sao liên lạc với anh- cám ơn anh nhiều- [email protected] - 0907002306

Ðề: Clipsal Endorsed Installer CERTIFICATE

Sao không thấy thông tin đăng ký gì thế. Em muốn đăng ký học với. Em là kỹ sư M & E đây. Em là Lưu Minh Tiến email: [email protected]. Fone 0904580955.
Có gì đăng ký em với nhé

Back
Bên trên