Chứng chỉ hành nghề cho kỹ sư M&E .

acmv

Thành Viên [LV 0]
Đối với những kỹ sư cơ điện mới ra trường thì mình không thể nào có được những chứng chỉ hành nghề được. Trong yêu cầu của Bộ Xây Dựng thì kỹ sư phải có tối thiểu 5 năm kinh nghiệm hoạt động trong lĩnh vực mà mình muốn xin cấp chứng chỉ.
Đối với các kỹ sư làm trong lĩnh vực thiết kế thì mình có thể xin chứng chỉ hành nghề thiết kế.
Đối với các kỹ sư làm trong lĩnh vực giám sát thì phải học qua khóa giám sát công trình trước và sau đó mới có thể xin chúng chỉ hành nghề giám sát.
Sau khi có đủ các chứng chỉ thì các kỹ sư có thể kỹ sư trưởng công trường hoặc làm trưởng phòng thiết kế.
Hồ sơ xin đăng ký thì mình có thể lên sở xây dựng thành phố để tìm mua hồ sơ.
Ở TP HCM đó là 60 Trương Định Q3 HCM.
Trong hồ sơ đó cần kỹ sư chúng thực được tối thiểu 3 công trình mà mình đã tham gia thi công hoặc thiết kế, cần con dấu của công ty chứng nhận và thêm bằng tốt nghiệp đại học và một số giấy tờ liên quan về cá nhân.
Sau đó nộp lên sở xây dựng và chờ nhận chứng chỉ nếu hồ sơ được chấp nhận.

Trả lời: Chứng chỉ hành nghề cho kỹ sư M&E .

Ah quên còn kỹ sư trưởng là bạn phải thi thố đàng hoàng chứ không pải chỉ làm hồ sơ cấp chứng chỉ đâu nhé. Kỹ sư thường chia làm 8 bậc còn kỹ sư trưởng thì có 5 bậc đấy. kỹ sư thường bậc 8 chỉ tương đương kỹ sư trưởng bậc 2 thôi. hic hic

Doi voi yeu cau 3 nam thi minh phai co bang trung hoc truoc do . va co cong ty chung nhan thoi gian hoat dong trong nghanh xay dung truoc khi tot nghiep dai hoc.

Với kỹ sư thường 3 năm lên 1 bậc, sau khi bạn lên kỹ sư bậc 5 trở lên (tức là có >15 năm kinh nghiệm) và nắm giữ chức vụ ít nhất từ trưởng phòng kỹ thuật trở lên thì có thể đăng kí thi chuyển đổi lên kỹ sư trưởng với bộ chủ quản trong lĩnh vực bạn đang hoạt động, ở đây thi vấn đáp. Cái này mình biết qua việc thi của Giám đốc nhà máy mà mình làm trước đây. Hì hì, làm gì mà vội vã lên KST thế?

Có bạn nào lấy chứng chỉ rồi chưa ? scan lên cho anh em thấy nhé. Lấy có khó kô ? sao thấy thủ tục vất vả quá

Địa chỉ Sở Xây Dựng nằm ở đâu vậy? tìm hoài ko dc nè , số 60 Trương Định là số đểu đấy đó là quàn thư giãn đấy.

thiensu49 viết:
Địa chỉ Sở Xây Dựng nằm ở đâu vậy? tìm hoài ko dc nè , số 60 Trương Định là số đểu đấy đó là quàn thư giãn đấy.

Bác hơi bị khó tính nhỉ ? Xin mời bác đến 80 Trương Định Q3 TP Hồ Chí Minh nhé.

ở đây thì có ai lên kỹ sư trưởng được đâu, ngoài M&E có biết thêm gì nữa đâu mà đòi làm thủ tướng!

Bác ơi!Lạc hậu mất rồi. Kinh nghiệm 3 năm làm gì được cấp chứng chỉ hành nghề.Theo Quyết Định của bộ trưởng bộ xây dựng (QĐ15/2005/QĐ BXD ngày 25.4.2005)thì phải có tròn 5 năm trong nghề mới có thể xin cấp CCHN Bác à.

Nói từ đó giờ mà không có bác nào upload cái chứng chỉ hành nghề thiết kế cho anh em xem thử, hôm nay cũng rảnh nên em gửi upload lên cho anh em cùng tham khảo.
:)

:P

Các bác cho em hỏi những nơi nào có đào tạo và cấp chứng chỉ giám sát M&E công trinh vậy?

Thnaks nhiều các bác nhé!

điện lạnh ô tô

bác nào có tài liệu về mạch điện và các hư hỏng cách khắc phục các sự cố máy lạnh trên ô tô cho em xin? em đang cần gấp, mong các bác giúp đỡ!

Ðề: điện lạnh ô tô

Điện lạnh otô có nhiều loại xe bác hỏi về xe nào, Xe 4 chổ, tải, hay là xe khách, nói rõ để anh em nào biết thì người ta giúp

Ðề: Trả lời: Chứng chỉ hành nghề cho kỹ sư M&E .

Theo quy định của bộ xây dựng thì chỉ cần 3 năm kinh nghiệm thôi bạn ơi, trong đó ít nhất 1 năm làm tại VN!Hãy vào trang web này để tham khảo ngay nhé:

http://vbqppl4.moj.gov.vn/law/vi/1991_to_2000/2000/200011/200011130007/lawdocument_view

Tôi đã nhận chứng chỉ hành nghề tk cách đây 3 năm hồi đó thì 3 năm kinh nghiệm chưa được cấp chứng chỉ hành nghề đâu pro. Điều kiện để được cấp chứng chỉ hành nghề là 5 năm sau khi ra truờng(tính ngày ghi trên bằng, cộng với làm thiết kế tối thiểu 5 công trình về nghành mình học(cái này có xác nhận đóng dấu của công ty hoặc chủ đầu tư) sau đó nộp về sở xây dựng. Đừng nói chuyện chạy chứng chỉ hành nghề tk như nhiều pro nghĩ, không ai dám làm đâu, đi làm giả thì may ra, nhưng coi chừng có ngày vô nhà đá mát lắm khỏi cần điều hòa =;.

Ðề: Chứng chỉ hành nghề cho kỹ sư M&E .

Đối với những kỹ sư cơ điện mới ra trường thì mình không thể nào có được những chứng chỉ hành nghề được. Trong yêu cầu của Bộ Xây Dựng thì kỹ sư phải có tối thiểu 5 năm kinh nghiệm hoạt động trong lĩnh vực mà mình muốn xin cấp chứng chỉ.
Đối với các kỹ sư làm trong lĩnh vực thiết kế thì mình có thể xin chứng chỉ hành nghề thiết kế.
Đối với các kỹ sư làm trong lĩnh vực giám sát thì phải học qua khóa giám sát công trình trước và sau đó mới có thể xin chúng chỉ hành nghề giám sát.
Sau khi có đủ các chứng chỉ thì các kỹ sư có thể kỹ sư trưởng công trường hoặc làm trưởng phòng thiết kế.
Hồ sơ xin đăng ký thì mình có thể lên sở xây dựng thành phố để tìm mua hồ sơ.
Ở TP HCM đó là 60 Trương Định Q3 HCM.
Trong hồ sơ đó cần kỹ sư chúng thực được tối thiểu 3 công trình mà mình đã tham gia thi công hoặc thiết kế, cần con dấu của công ty chứng nhận và thêm bằng tốt nghiệp đại học và một số giấy tờ liên quan về cá nhân.
Sau đó nộp lên sở xây dựng và chờ nhận chứng chỉ nếu hồ sơ được chấp nhận.
dear acmv , toi o da nang co the giup duoc khong

thanks

Nói từ đó giờ mà không có bác nào upload cái chứng chỉ hành nghề thiết kế cho anh em xem thử, hôm nay cũng rảnh nên em gửi upload lên cho anh em cùng tham khảo.

Ủa, nick acmv là của anh Phú hả? Cách đây hơn 2 năm e có tham gia buổi giới thiệu sp của anh ở Windsor. :)

Bác Phú ơi, làm thế nào để xin được chứng chỉ hành nghề cơ điện trong khi bác tốt nghiệp chuyên ngành Chế tạo máy nhỉ? Em hơi thắc mắc. Em cũng có chứng chỉ hành nghề rôi nhưng người ta chỉ cấp đúng chuyên ngành Nhiệt Lạnh em đã học là: Thiết kế thông gió, cấp nhiệt và điều hoà không khí trong công nghiệp và dân dụng.

Back
Bên trên