cho minh hoi ve tu lanh lau ngay khong xai,gio chay khong dong tuyet dc

suchao

Thành Viên [LV 0]
mấy sư huynh ơi cho đệ hỏi cái,tu lạnh nhà mình lâu ngày không xài,giờ cho chạy lai đươc 2 ngày rồi,ngày đầu thì đóng đa\' dc,hôm nay thi không
lạnh ít,máy nen rất nóng,hai bên hông cua máy cung~ nóng,may minh xai la` loại đời mói,làm lanh gian tiép.may huynh nào có thể giai đáp dùm mình hiện tuong nay,minh cam on nhiu

Trả lời: cho minh hoi ve tu lanh lau ngay khong xai,gio chay khong dong tuyet dc

Lâu là bao lâu, có thể bạn để quá lâu thì dầu trong quá trình hoạt động trước đọng lại ở cáp, và đóng cặn ở đó gây nghẹt cáp. Nếu gặp trường hợp này chỉ còn 1 cách duy nhất là làm cáp lại hoặc bạn thử lấy quẹt gas đốt dọt sợi cáp coi thử đc ko, đốt vừa thôi nhé, đốt quá nó hư luôn đó
Y!

Trả lời: cho minh hoi ve tu lanh lau ngay khong xai,gio chay khong dong tuyet dc

nen kiem tra xem tu co xa da duoc ko? vi khi chay lai da lam da duoc roi
minh nghi la do so lanh hay timer xa da thoi

em mạo phạm vào đây hỏi các bác 1 ý nhỏ , các bác giải thích em tại sao khi mùa đông ở miền bắc nhiệt độ thấp tủ lạnh lại khó chạy và khó làm lạnh dươc? em cám ơn

Em sinhvienvn than men!
Nhiet do mua dong o do la nhieu do?
Tu co chay thuong xuyen ko hay de lau roi moi mang cam dien?
Van de kho lam lanh la ko dung. nhiet do moi truong thap=> giai nhiet tot=> lam lanh tot

Chào anh nhantech
thực tế thì em chưa thấy hiện tượng đó mà em đọc một số bài viết tren mạng thắc mắc khi mùa đông (khoang 10độ )thì tủ lại khó làm lạnh và câu trả lởi là nhiệt độ môi trường thấp giải nhiệt dàn nóng quá thấp . Em ko hiểu nhưng họ nói thế chắc chắn có lý do của họ nên em post lên hỏi mọi người ( em cung biết theo sách vở về kỹ thuật nhiệt độ ngưng tụ giảm sẽ làm tăng năng suất lạnh nhưng đôi khi thực tế không hẳn đã đúng như lý thuyết)

Điều bạn nói hoàn toàn đúng, nhiệt độ dàn ngưng tụ ko thể xuống quá thấp. Nhiệt độ thấp--> áp suất thấp--> tiết lưu ko đc--> lạnh kém. Thấp ở đây chỉ có thể gọi là thấp trong khoảng cho phép chứ ko phải càng thấp càng tốt.

Ðề: cho minh hoi ve tu lanh lau ngay khong xai,gio chay khong dong tuyet dc

mấy sư huynh ơi cho đệ hỏi cái,tu lạnh nhà mình lâu ngày không xài,giờ cho chạy lai đươc 2 ngày rồi,ngày đầu thì đóng đa\' dc,hôm nay thi không
lạnh ít,máy nen rất nóng,hai bên hông cua máy cung~ nóng,may minh xai la` loại đời mói,làm lanh gian tiép.may huynh nào có thể giai đáp dùm mình hiện tuong nay,minh cam on nhiu

cai dd nay hay noi sai tieng viet qua,thong cam nha. tu lanh dang chay ra da ma kem lanh thi co the thung dan nong hay tac phin, tac cap. truong hop tac no kia chi xay ra khi tu da qua sua chua, nap lai ga. con neu le am ma khong hoat dong thi han bang tuyet dong trong ngan lanh kha day. nhieu kha nang tu nay hong dan nong nen thieu ga. ngoai ra xem quat dan lanh co chay khong chu. chuyen dai lam day phai co ma xem

Back
Bên trên