Cần giúp cần anh em điện lạnh giúp đỡ

nguyentu1983

Thành Viên [LV 0]
mình là kỹ sư điện? rất mong các anh em chỉ giáo dùm,
bên mình hiện đang thiết kế 1 văn phòng 5 tầng, mỗi tầng có khoảng hơn 6-12 phòng, mỗi phòng khoảng 40m2.
nhóm mình đã chọn dùng loại máy lạnh 1 cục nóng nhiều cục lạnh cho mỗi tầng. đến phút 90 mới phát hiện không có hệ thống thông gió!!!!!
vậy kính mong các anh điện lạnh chỉ dùm, với các phòng khoảng 40m2 này có cần dùng loại máy lạnh âm trần nối ống gió hay ko? hay đối phó bằng các quạt hút dân dụng gắn tường?
trân trọng cám ơn!

Ðề: cần anh em điện lạnh giúp đỡ

anh em giúp mình với, mình cần thông số kỹ thậut , anh em cứ ước lượng tạm cho mình giùm, trong mỗi phòng 40m2 đó cần bao nhiêu họng gió cấp? bao nhiều họng hồi? rồi kích thước đường ống gió luôn? công suất quạt gió luôn?
anh em ước lượng đại khái dùm mình! ^:)^

nếu mà là phòng kín thì anh chỉ cần cấp gió tươi vào thôi chứ không cần làm gió thải vì khi cấp gió tươi vào thì không khí sẽ tự thoát ra ngoài.Còn phương án dùng máy lạnh thì anh dùng máy lạnh treo tường công suất 2.5~3 Hp cho phòng có diện tích 40m² là ok rồi.Còn phần tính gió tươi thi xem phòng đó có bao nhiêu người? biết số người rồi thì nhân với 10l/s cho mỗi người. khi tính toán gió tươi xong nếu mà mỗi phòng có vị trí lấy gió ngoài trời vào thi gắn mỗi phòng 1 quạt gắn tường.Nếu không có vị trí thì cộng tổng lưu lượng gió tươi cho một tầng rồi dùng một quạt hướng trục giấu trần đi ống gió cấp vào mỗi phòng thế là xong.;);)

hô hô, ok bạn, àh mình xin nói chi tiết luôn là đây là văn phòng 5 tầng, mỗi tầng có nhiều phòng ( mỗi phòng từ 40...120m2), và phải dùng cái loại máy lạnh 1 cục nóng và nhiều cục lạnh ấy, mình được 1 bạn tư vấn rồi, nhưng mình vẫn còn thắc mắc về phần gió... không biết hành lang và toilet,, cầu thang xử lý ra sao, anh em nào nhiệt tình mình gửi file xem dùm .([email protected])
cám ơn !/:)

với hệ thống mà bạn lắp đặt thì mình thấy nên dùng FCU nối ống gió vào phòng 40m2 thi dùng 2 miệng cấp 2 miệng hồi,bố trí vào phòng làm sao cho đẹp là được.công suất ,lưu lượng thì bạn biết rồi.
hệ thống thông gió thì nên gắn thêm vào mỗi phòng một quạt hút gió thải.
làm vậy thì phòng đảm bảo mát đều.

Hi bạn!
Thực ra thông gió trong trường hợp của bạn không có gì phức tạp đâu bạn. Nhưng ở đây bạn không nói cụ thể, không có bản vẽ sao anh em giúp được, bạn nói nhiều phòng là bao nhiêu phòng 1 tầng. phòng 40m2 bạn cần khoảng 200m3/h, sau đó nhân cho số phòng thì ra lưu lượng cần cho 1 tầng, từ đó chọn quạt. Nếu trần là thạch cao or trần nhựa bạn có thể tiết kiệm nhất là dùng hồi trần, chỉ dùng mấy miệng gió hồi lắp lên trần thôi, đơn gian nữa là để cho nó hồi tự nhiên. Toilet bạn chỉ cần lắp mấy quạt gắn tường hoặc gắn trần hút gió ra ngoài thôi, không cần gió cấp.
Đôi lời trao đổi với bạn.%-(%-(

Hi!
Chỉ cần bác gắn máy âm trần nối ống gió là ổn rồi. Không cần phải lo đâu

Những yêu cầu bạn đề ra mình nghĩ bạn nên sử dung hệ vrv của daikin 0902883992 Mình cũng trong nghành nhưng không muốn quảng cáo có gì pm ha.

Back
Bên trên