Xử lý lỗi Trace 700

thangnc

Thành Viên [LV 1]
Tơ gặp phải lỗi với Trace700v4.1 mới tải về từ diễn đàn mình, hình screen capture như sau ạ:

Cụ tỉ nội dung lỗi là như sau: The procedure entry point _resetstkoflw could not be located in the dynamic link libray msvcrt.dll

Trace700 tớ tải về đã được cài đầy đủ (yêu cầu gì cài nấy) trên người thương IBM T42p của tớ, không gặp bất kỳ sự cố nào trong khi cài. Tới lúc chạy thì gặp phải lỗi trên. Đã thử remove rồi reinstall vẫn không ăn thua gì
Không biết có ai gặp phải lỗi giống tớ không và cách fix lỗi trên như thế nào? Xin mọi người chỉ giúp tớ với.

Trả lời: Xử lý lỗi Trace 700

Tớ thử down về cái but ko có báo lỗi như pác noi
:laugh: :laugh: :laugh:
To Black : pác up TRACE 700 lên mà ko up thư viện thời tiết HCM và HN lên thì sao a e xài được chứ

Các file dữ liệu thời tiết cập nhật của VN hiện nay đã gồm 5 thành phố ở Việt Nam, được Herot Up lên trong phần Download rồi đó:
Anh em lấy về theo cái này nhé: http://hvacr.vn/home/component/option,com_docman/task,doc_download/gid,51/Itemid,45/

@ thangnc: có thể là do phần mềm này bị đụng cái gì với các phần mềm đã cài của bạn rồi, chứ hồi trước tớ cài và xài cái này hoài chẳng sao cả. Bác thử lấy cài ở máy khác xem sao nhé, nếu còn lỗi nữa thì có thể do file bác Black kia Up lên bị lỗi thôi.

Hic, hôm nay mình cài cũng bị dòng báo lỗi giống của thangnc, có bạn nào biết lỗi tại sao ko?

@ thangnc, bạn đã fix lại được lỗi này chưa? Nếu được rồi thì post lên để AE làm theo nha ;)

Tớ bó tay hoàn toàn, không biết là tại sao. Mang sang cài thử ở 2 máy khác đều bị thế. Máy của tớ dùng bộ WindowXP SP2 kèm theo máy nên không làm sao cài bản khác được. Bác nào có cách khắc phục thì giúp tớ với :(

Chắc là phần mềm Trace 700 v4.1 của bác Black up lên bị lỗi rồi đó các bác àh.
Bác Black đâu rồi, nếu có bản khác thì up lên cho anh em sửa lỗi với nhé.
Thanks các bác, chúc Noel vui vẻ heng.

Tớ đã download về, chạy ngon lành cành đào nhưng lại gặp lỗi ko Import được dữ liệu thời tiết (là bài của mr Herot post lên), lỗi được máy báo là thỗi thuật toán, không hiểu là ra làm sao nữa.

Đây không phải lỗi đâu bác thangnc ơi, phần mềm báo rằng nó cần chuyển đổi file dữ liệu thời tiết được tạo dưới định dạng .tm2 sang thành dữ liệu của DOE2 ( của bộ Năng lượng Mỹ) thôi, bác cứ Ok mà chơi tới là được hết cả mà. Các bác đừng sợ gì cả nhé.
Vậy là ngon lành ăn chơi rồi đó phải không các bác. Bác nào còn théc méc gì thêm thì cứ nói để anh em hỗ trợ tiếp heng.

Với bản 6.1 mới này thì tính năng ngon hơn cái bản cũ 4.1 của bác Đen ( Black gì đó) post lên trước đây. Với 6.1 thì có thêm tính năng tính toán các cái PAU, tính thiết bị thu hồi nhiệt.. và còn nhiều điều thú vị nữa cơ.

Sống là phải trao đổi và học hỏi.

Tớ đang học cách sử dụng Trace700. Sau khi nhập dữ liệu thời tiết của 5 thành phố của Việt Nam ok, tớ nhập dữ liệu thử tính toán nhưng đến phần tính toán và xem kết quả thì gặp trục trặc. Nó hiện ra bảng báo:\"Start of print job did not work\". Bác nào biết chỉ giùm với? Làm thế nào để xem được kết quả tính toán bây giờ?

Các bác cho em hỏi chèn thêm thư viện thời tiết Hà Nội, TPHCM...vào bằng cách nào vậy? Nếu được các bác chèn thêm hình ảnh minh họa vào cho sinh động dễ hiểu nhé! Cảm ơn nhiều!

Mình cũng download bản 4.1 về xài nhưng cũng bị cái lỗi như thangnc, muốn khắc phục các bạn vào thư mục cài đặt xóa đi cái file có tên \"Msvcrt.dll\" là chạy bình thường.

Thanks cu Tiến đã chỉ nhé.

Các bác thân mến ơi giúp em với.
Em thao tác nhập dữ liệu thời tiết thành công, nhưng khi vào select Weather Infornation thì không có hiện thị các dữ liệu thời tiết trong nước. Thấy nó chỉ hiển thị của USA thôi. Mong các bác giúp đỡ.
Thân

Ðề: Trả lời: Xử lý lỗi Trace 700

Các bác thân mến ơi giúp em với.
Em thao tác nhập dữ liệu thời tiết thành công, nhưng khi vào select Weather Infornation thì không có hiện thị các dữ liệu thời tiết trong nước. Thấy nó chỉ hiển thị của USA thôi. Mong các bác giúp đỡ.
Thân

bạn vào option chọn thẻ map và tick vào world là nó sẽ hiện ra

Các huynh cho e hỏi lỗi này là gì nhỉ. không mở rộng được , dù e đã gỡ đi cài lại nhiều oy

Đính kèm

• loi trace.jpg
    loi trace.jpg
    81.4 KB · Xem: 232
Back
Bên trên