Nhờ các bác 1 chút về lisp Nam vẽ ống gió của Ree !!

Trả lời: Nhờ các bác 1 chút về lisp Nam vẽ ống gió của Ree !!

vào option/tab profile/reset lại, ok
rồi load lại cad Nam, rồi làm như bác thuong84001 thử

Trả lời: Nhờ các bác 1 chút về lisp Nam vẽ ống gió của Ree !!

Cái này Em cung đang sử dụng rất OK.
Khi load đúng mà không sử dụng được thì các Anh vao chỉnh lại \"năm\" cảu máy tính.
(đang là 2008 load đúng ma nó không vẽ được thì chỉnh xuống năm 2007) rồi load lại là ok.
Em load dùng ok, nhưng hình như nó cũng hơi đụng đến máy lệnh bên Cad, nhưng nhìn chung là không ảnh hưởng nhiều.
Cách load:
Bước 1:
- Toll/option/ nick chuột vào suppot file/ add/ browìm ( tìm đường dẫn của lip nam)/ aplly/ ok.
Bước 2:
-Toll/autolisp - load aplycation/ (hiện bảng load/unload aplycation)/ tìm đường dẫn lipnam - quét chuột chọn all/ bấm load.
- trên cung bảng load/ unload: chọn Contenls/ add/ tìm đườn dẫn lipnam-quét chuột chon all/ bấm add/ thoát ra ngoài.
Bước 3:
- Lệnh: menuload / bảng load/unload cutomization/ bấm browse/ tìm đường dẫn và chọn acadnam/ bấm open/ load/ hoàn tất.

Cách trình bày của Em hìn hơi răc rối nhưng cac Anh cứ làm như vậy là dùng OK.
Đây là cách của Em thường dùng,va Em vẫn dùng rất OK, có gì các Anh góp ý.
Chuc cả nhà đầu tuần làm việc vui vẻ và hiệu quả.

Ðề: Trả lời: Nhờ các bác 1 chút về lisp Nam vẽ ống gió của Ree !!

emmanuel viết:
Bác đã xem hướng dẫn trên trang của người anh em hvacvn.com chưa? Nếu chưa bác tranh thủ ghé qua 1 chút. Bên đó họ hướng dẫn khá chi tiết. Mình làm theo Ok mà. Dưới đây là link
http://hvacvn.com/cs/files/folders/me/entry181.aspx
P/S: Mình dùng CAD2008
em dùng cad 2007 nhưng không làm được hix hix ai loàm ơn chỉ em với

Ðề: Nhờ các bác 1 chút về lisp Nam vẽ ống gió của Ree !!

Phần mềm vẽ lispnam là 1 phần mềm nhỏ nhưng rất hữu ích cho mảng DHKK đó, nó sẽ rút ngắn thời gian rất nhiều và tạo cho bản vẽ rất đẹp, thư viện của lispnam có rất nhiều chi tiết để hoàn chỉnh 1 bản vẽ thiết kế DHKK. Các bạn cố gắng tìm hiểu nhé. Chỉ cần bỏ ra khoảng 20 phút tò mò là sẽ biết sử dụng thôi.

Đính kèm

• Cách sử dụng Lisp Nam đây.doc
    407.5 KB · Xem: 560
  • LISP Nam.rar
    212 KB · Xem: 542

sao ngày 31-12 vẫn xài lisp nam bình thường tong cad.sang ngày mùng 2 đi làm lại thì tất cả các máy cài lisp nam đều ko thể dùng lệnh trong lisp nam đc.đà thử remove cad,remove lisp nam,down lại bản khác về và cài lại nhưng cũng ko dc. nó báo lổi khi load lisp nam như sau : "error 1 - The file okey.fas error" ; error: quit / exit abort có bác nào xử đc lổi này ko nhỉ.

Minh cũng bị giống bạn vậy. Qua ngày 31/12 là tự nhiên dùng ko dc. mạc dù load đi load lại nhiều lần. Po tay[-O<

sao ngày 31-12 vẫn xài lisp nam bình thường tong cad.sang ngày mùng 2 đi làm lại thì tất cả các máy cài lisp nam đều ko thể dùng lệnh trong lisp nam đc.đà thử remove cad,remove lisp nam,down lại bản khác về và cài lại nhưng cũng ko dc. nó báo lổi khi load lisp nam như sau : "error 1 - The file okey.fas error" ; error: quit / exit abort có bác nào xử đc lổi này ko nhỉ.

Tình hình này tất cả các Cad điều giống nhau rùi~X(
Tui cũng bị giống thế híc híc!

mình cũng bị như vậy luôn. có ai biết cách sửa không?

em có một cách nhưng hơi thủ công, các bác chỉ cần vào system chỉnh lại năm 2009 là dùng đươc thôi vì nó viết chương trinh này đến 2009 là hết hạn sử dụng ah, lúc đầu em k biết nhưng vào chỉnh lại thì dùng được

mình đã chỉnh xuống năm 2009 nhưng ko đc/.nó vần báo lối "error 2 - date error" ; error: quit / exit abort khi load lisp nam bạn ah

:-? Mình có cách rồi!
Các bạn vào chỉnh lại ngày tháng! Chỉnh lại năm 2009!
Sau đó shutdow máy!
Khởi động lại máy!
Load lispnam lại từ đầu
Thế là ok!
Mình làm được rồi nè!
Hôm nay là ngày 5/1/2010 mình chỉnh thành 12/1/2009 hic hic=((

Em đã chỉnh về 2009 nhưng vẫn ko tác dụng

:-? Mình có cách rồi!
Các bạn vào chỉnh lại ngày tháng! Chỉnh lại năm 2009!
Sau đó shutdow máy!
Khởi động lại máy!
Load lispnam lại từ đầu
Thế là ok!
Mình làm được rồi nè!
Hôm nay là ngày 5/1/2010 mình chỉnh thành 12/1/2009 hic hic=((

Các bạn sau khởi động lại máy thì cài lại LISPNAM nhưng nhớ chỉnh lại cho đúng thời gian ban đầu thì hãy Load lispnam nhé.Nếu ko sửa lại ngày cho đúng thì lai xuất hiện lỗi error 2-date error đấy.Mình đã làm như vậy thì mới dùng bình thường được.Thanks!

Các bạn sau khởi động lại máy thì cài lại LISPNAM nhưng nhớ chỉnh lại cho đúng thời gian ban đầu thì hãy Load lispnam nhé.Nếu ko sửa lại ngày cho đúng thì lai xuất hiện lỗi error 2-date error đấy.Mình đã làm như vậy thì mới dùng bình thường được.Thanks!

Em đã chỉnh về 2009 nhưng vẫn ko tác dụng

:-/ Bạn vào option! Chọn tab profile -> chọn reset-> điều này để đảm bảo cad bạn chưa load lisp. Nếu thấy lisp vẫn còn thì lại lại như vậy lần nữa!
Sau đó shutdown, khởi động lại máy (mà nhớ chỉnh lại thời gian) cài lại lisp từ đầu!
Đây là sự cố "Y3K" he he:D!
Hy vọng mọi người có cách giải quyết khác!

:-/ Bạn vào option! Chọn tab profile -> chọn reset-> điều này để đảm bảo cad bạn chưa load lisp. Nếu thấy lisp vẫn còn thì lại lại như vậy lần nữa!
Sau đó shutdown, khởi động lại máy (mà nhớ chỉnh lại thời gian) cài lại lisp từ đầu!
Đây là sự cố "Y3K" he he:D!
Hy vọng mọi người có cách giải quyết khác!

vô profile thì chỉ thấy unname profile thôi chứ ko thấy gì khác aboss ah8-X

Cái chú này! Nhìn vậy mà không thấy nữa chứ! Vào tab profiles trong đó có cái tab reset;))

ko.cái này thì mình thấy rồi.vs cũng đã làm rồi nhưng ko dc.nó vần báo lối "error 2 - date error" ; error: quit / exit abort.bác aboss có thể cho mình số phone để hỏi trực tiếp luôn đc ko.*-:)

đao về từ trang hvacvn.com cho ae khỏi mắc công đăng ký nè!!!
Pác nào sửa cái này đến 2014 sao ko sửa đến 2114 luôn cho ròi... (:|

Đính kèm

• THOAI-2014.zip
    361 KB · Xem: 538

Híc! Cuối cùng thì cũng có người khắc phục rồi! Mấy bác lấy về mà sài nha!Hi hi! \:D/

Đính kèm

• LispNam aboss.rar
    287.8 KB · Xem: 645
Back
Bên trên