Xin ý kiến về việc tạo family

A Hùng có cách nào làm thay đường kín mà không bị vở 2 bán kín 2 bên vậy, em nghĩ hoaii không ra. xin a chi giáo giúp?

A Hùng có cách nào làm thay đường kín mà không bị vở 2 bán kín 2 bên vậy, em nghĩ hoaii không ra. xin a chi giáo giúp?
bạn làm theo tài liệu nay thì tạo được 1 family VAV và cách thức đưa tham số vào, ban đầu chỉ cân làm cái đơn giản như vậy là ok

Đính kèm

• Tutorial - Creating Parametric Families in Revit MEP 2011.pdf
    3.7 MB · Xem: 326
family nay qua phuc tap! tai sao co nhieu ref plan vay, co le cau ve dung chinh xac theo cataloge, nhung nhu vay chi co moi cau biet xai no thoi.

- - - Updated - - -

ma that ra minh nghi no ko can ve phuc tap de vay

Mình cũng không rõ là cậu giờ mới học cách dựng FAMILY hay đã dựng Được FAMILY. nhưng mình thấy cái FAMILY hướng dẫn về cách dựng VAV ở trên cũng khống khó lắm, ban đầu hơi thấy phức tạp. nhưng khi bạn đã dựng được rồi thì thu được nhiều lợi ích. nếu cậu cho rằng tạo ra family chi tớ sử dụng được thì cậu nhầm rồi, cậu ẫn sử dụng được family có sẳn trong revit đó thôi dù rằng cậu không phải là người dựng nên nó.

Bác nào pro cho mình hỏi chút.Khi tạo connector giữa family và hệ thống,mình muốn xoay trục tọa độ lại không được.
Ví dụ như:family miệng gió dài 2 slot đi kèm hộp gió,mình muốn cổ ống gió mềm nằm ngang mà không tài nào xoay được trục z,nó cứ hướng lên thành ra miệng gió trở thành đứng chứ ko đặt nằm được

Bác nào pro cho mình hỏi chút.Khi tạo connector giữa family và hệ thống,mình muốn xoay trục tọa độ lại không được.
Ví dụ như:family miệng gió dài 2 slot đi kèm hộp gió,mình muốn cổ ống gió mềm nằm ngang mà không tài nào xoay được trục z,nó cứ hướng lên thành ra miệng gió trở thành đứng chứ ko đặt nằm được
Bạn phải dựng 2 loại family 1 cái nằm ngang, 1 cái thẳng đứng thôi chứ không có cách nào đâu. Chú ý khi dựng family nếu vẽ trên mặt bằng Ref. Level thì sẽ là nằm ngang, còn vẽ trên các mặt đứng Elevation thì sẽ có family dựng đứng

bạn chỉnh sửa lại trong family.

Đinh up family cho cậu nhưng 0 up đc bị lỗi gì đó

Back
Bên trên