Cần giúp Xin hỏi các kỹ sư điện!

jamespark

Thành Viên [LV 0]
Nhà em có dựng cột thu lôi và tiếp đất đàng hoàng(cọc tiếp đất sâu 1.5m) vậy mà vẫn bị sét oánh cháy TV là sao? vị trí để TV cách cột thu lôi 7m,em hoang mang quá,hỏi các bác tư vấn nguyên nhân và cách khắc phục.
(tìm mãi mới thấy 4rum của các bác Cơ_Điện):D

Ðề: Xin hỏi các kỹ sư điện!

BẠN CÓ XEM SÉT ĐÁNH VỊ TRÍ NÀO KHÔNG ?
vì có thể sét không đánh nhà bạn mà đánh vào dây điện chỗ khác gần đó, do đó mới đánh trúng vào ti vi nhà mình.
tôi gặp các trường hợp sét đánh trạm điện, làm xóm dân gần đó bị ảnh hưởng cháy ti vi. do vậy tuy nhà mình có thu lôi nhưng không bảo vệ được.

Nhà em có dựng cột thu lôi và tiếp đất đàng hoàng(cọc tiếp đất sâu 1.5m) vậy mà vẫn bị sét oánh cháy TV là sao? vị trí để TV cách cột thu lôi 7m,em hoang mang quá,hỏi các bác tư vấn nguyên nhân và cách khắc phục.
(tìm mãi mới thấy 4rum của các bác Cơ_Điện):D
Ti vi nhà bạn có rút điện ra mà không rút an ten hay đường cáp truyền hình ra thì sét đánh vào nhà bạn hoặc khu vực lân cận có đường dây cáp truyền hình thì toi TV là bình thường

Theo bạn mô tả thì TV nhà bạn bị trúng sét lan truyền rồi. Kể cả khi sét không đánh trúng trực tiếp khu vực nhà bạn nhưng nó có thể lan truyền theo đường tín hiệu, đường điện. Bây giờ muốn chống sét thì phải chống cả trực tiếp lẫn lan truyền. Bạn có thể vào www.phucgia.vn để tham khảo@-)

Back
Bên trên