Cần giúp Vấn đề tạo family: Hàm Lookup table

bluster

Thành Viên [LV 7]
Hi all,
Em đang tập tạo family bằng hàm Lookup table của Revit nhưng khi làm theo Tut đến bước gõ công thức thì lại hiện lên lỗi như sau. Em thử đi thử lại mấy lần đều không được. Xem đi xem lại Video và làm theo nhưng vẫn chưa được.

E đã copy file *.csv vào thư mục LookupTables như trong hướng dẫn và em dùng Revit MEP 2011.
Có cao thủ nào giúp em xử lý vấn đề này với. Em xin cảm ơn.

Ðề: Vấn đề tạo family: Hàm Lookup table

Hi all,
Em đang tập tạo family bằng hàm Lookup table của Revit nhưng khi làm theo Tut đến bước gõ công thức thì lại hiện lên lỗi như sau. Em thử đi thử lại mấy lần đều không được. Xem đi xem lại Video và làm theo nhưng vẫn chưa được.

E đã copy file *.csv vào thư mục LookupTables như trong hướng dẫn và em dùng Revit MEP 2011.

Hi,
1-Với MEP 2012 thư mục LookupTables có thêm thư mục con là Pipe. MEP 2011 không biết có vậy không (Vì chưa thử). Những flle *.csv cho phần cơ nằm trong thư mục con này.
2-Trước khi mở MEP lên, phải có file *.csv này theo đúng tên và đường dẫn.
3-Ghi nhớ các công thức có sẵn trong file *.rfa của bạn, sau đó xoá toàn bộ các công thức này trước khi chỉ định file *.csv.
4-Chọn file *.csv và gõ lại công thức.
5-Nếu vẫn còn lỗi, kiểm tra lại cấu trúc file *.csv

Thân,

Hi all,

Hi Bạn,

- Bạn đọc bài hướng dẫn này của mình nhé. Mình đã viết hướng dẫn này từ tháng 3 năm 2010

http://hvacr.vn/home/hvacr/do-hoa-k...m-lookup-table-de-tao-family-trong-revit.html

- Bạn đã để sai tham số trong hàm text_file_lookup, phải là "Lookup Table Name" chứ không phải là "M_Gen...", Vì "Lookup Table Name" mới là tham số, còn "M_Generic..." không phải là tham số. Người lập trình đã khai báo sẵn đường dãn cho bạn như sau:
+ Với Piping: "Lookup Table Name" = "C:\ProgramData\Autodesk\RVT 2013\Lookup Tables\Pipe" & "Name_File_mà bạn khai báo _ ở đây chính là M_Generic... của bạn"
+ Với Conduit: "Lookup Table Name" = "C:\ProgramData\Autodesk\RVT 2013\Lookup Tables\Conduit" & "Name_File_mà bạn khai báo"
=> Khi ấy hàm D1 = text_file_lookup(Lookup Table Name,.....) = text_file_lookup(C:\ProgramData\Autodesk\RVT 2013\Lookup Tables\Pipe\M_Generic....ssv,...)
- Hiểu thấu đáo sẽ không làm sai.

Xin chào diễn đàn tôi đang tạo family fitting (elbow) nhưng đụng phải text file lookup (tôi tự tim tài liệu trên mạng(tự học là 9) sau khi tạo xong muốn làm đường kính ống lớn hơn nhưng không được
nhờ diễn đàn hướng dẫn giúp
Thanks 1.jpg2.jpg3.jpg4.JPGlookup.JPG

Back
Bên trên